Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Chào các bác,
Số là V1 của em sẽ thi lái xe ở HG, có học mấy buổi địa hình trên khu Bình Chánh. Em nghe nói đường Tỉnh lộ 10 đi không nổi, vì ổ voi, ổ gà ghê lắm. Em tra trên anh Gô có cái đường Trần Đại Nghĩa, thấy lên đến mai Văn Hương. vậy bác nào đã đi và rành đường thì chỉ em với, để em tránh ông Tỉnh lộ 10 được không?
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Chủ đề này đã có nói cách đây kg lâu rồi bác,Bác đi hết đường Trần Đại Nghĩa đến khi gặp ngã ba thì quẹo phải chạy khoảng 2 km sẽ gặp ngã tư , quẹo trái ( đường tỉnh lộ 10 kéo dài) qua cầu quẹo trái liền theo đường Vườn Thơm là tới , trên đường đi có bảng chỉ dẫn đường đến trung tâm Hoàng Gia bác yên tâm ,đường Trần Đại Nghĩa vắng và ít xe.

Hạng F
5/3/10
5.993
31.080
113
maylangthang nói:
Chủ đề này đã có nói cách đây kg lâu rồi bác,Bác đi hết đường Trần Đại Nghĩa đến khi gặp ngã ba thì quẹo phải chạy khoảng 2 km sẽ gặp ngã tư , quẹo trái ( đường tỉnh lộ 10 kéo dài) qua cầu quẹo trái liền theo đường Vườn Thơm là tới , trên đường đi có bảng chỉ dẫn đường đến trung tâm Hoàng Gia bác yên tâm ,đường Trần Đại Nghĩa vắng và ít xe.

Chính xác luôn, chuẩn không cần chỉnh :D

Hạng B2
6/6/11
137
1
0
bãi tập lái xe Hoàng Gia lên thành khu sát hạch lái xe khi nào nhỉ.
bãi tập thì e biết. chính xác là Trần Đại Nghĩa chạy qua KCN Lê Minh Xuân, chạy xuyên rừng hết đường gặp ngã 3 quẹo phải, chạy tới dưới chân cầu Xáng quẹo trái lên cầu, chú ý xe ben, xe buýt và các loại tải chỗ này rất đông, vừa lên cầu chuẩn bị quẹo trái dưới chân cầu là đg Vườn thơm (giống như U turn qua con kênh), có bảng chỉ dẫn tiếp theo.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
táo dân nói:
bãi tập lái xe Hoàng Gia lên thành khu sát hạch lái xe khi nào nhỉ.
bãi tập thì e biết. chính xác là Trần Đại Nghĩa chạy qua KCN Lê Minh Xuân, chạy xuyên rừng hết đường gặp ngã 3 quẹo phải, chạy tới dưới chân cầu Xáng quẹo trái lên cầu, chú ý xe ben, xe buýt và các loại tải chỗ này rất đông, vừa lên cầu chuẩn bị quẹo trái dưới chân cầu là đg Vườn thơm (giống như U turn qua con kênh), có bảng chỉ dẫn tiếp theo.
Không phải lên, mà nó xây thêm một khu sát hạch sát bên đó bác.
Cảm ơn các bác nhiều, vậy là em yên tâm rùi, vừa hỗ trợ V1, vừa đỡ xót V2 :)

Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
Bác chủ cứ đi Tỉnh Lộ 10 bình thường đi...đường bây giờ cũng đã đỡ nhìu rùi,ngày nào e cũng đi = xe máy + 4b bình thường mà bác!!!

Cần gì bác cứ cho V1 ra đường Tp tầm 5h chiều chạy hoài là ngon cơm, còn muốn chạy thử địa hình thì qua bên trường Trung Chánh thuê bãi không cảm ứng chạy thử, nếu ok qua bãi cảm ứng thuê chạy cũng được. Bãi tập của HG em thấy cũng vậy. lúc trước em học ở HG được 12 buổi đi thuê xe lái hết 10 buổi mới lái được mà đi thi vẫn phạm lỗi qua đường hẹp vuông góc trừ 5d lên dấu vẫn dính lỗi này trừ 10d

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Bác có thể chọn đường này: Ngã 4 An Sương , QL22 - Nguyễn Văn Bứa, tới cầu Lớn rẽ ngay bên trái đừng lên cầu, cứ chạy men theo kênh đến khi đụng Tỉnh lộ 10 thì rẽ phải leo lên cầu Xáng, xuống cầu rẽ trái ngay vào đưởng Vườn Thơm, chạy thêm 1.5km nữa Hoàng Gia ở bên trái. Đường Bứa 4 lane mới làm chạy đã hết sức.
Bác nào nói tỉnh lộ 10 đỡ nhiều là chưa đúng, hôm qua em mới đi TT Hải Nam gần sát Hoàng gia, đường TL10 bụi, lồi lõm mịt mù, ngó là hãi.

Hạng B2
6/6/11
137
1
0
nói chung tỉnh lộ 10 cũng khá rồi, chỉ từ đoạn chùa Phật cô đơn tới cầu xáng xe thấp đi là khóc luôn, mà chú ý ở đây có 4 trạm cho 2 chiều đi về, xxx đứng đâu mà nhiều. khuyên: k nên

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
táo dân nói:
nói chung tỉnh lộ 10 cũng khá rồi, chỉ từ đoạn chùa Phật cô đơn tới cầu xáng xe thấp đi là khóc luôn, mà chú ý ở đây có 4 trạm cho 2 chiều đi về, xxx đứng đâu mà nhiều. khuyên: k nên
Nhà em ở Gò Mây. Vậy em cứ đạp Nguyễn Thị Tú ra hướng Láng Le Bàu Cò, gặp Trần Đại Nghĩa, rẽ phải, quất hết Trần Đại Nghĩa, rẽ phải ở Mai Văn Hương làm thêm tí nữa là ra Cầu Xáng, là chuẩn.
Cảm ơn các bác nhiều. Anh em OSer nhiệt tình quá