Hạng B2
16/8/14
114
52
28
Khuyên anh, nếu không gấp, thì nên chờ những mẫu xe mới sắp ra

Hạng D
8/10/11
3.066
5.959
133
Những gì bác nói đã thể hiện tương đối ưu nhược của 2 con xe này, ưu điểm lớn nhất của các dòng xe nhật là sự ổn định còn nếu xét riêng từng khía cạnh thì có phần lép vế hơn.
Hình ảnh cho thấy con Ford rất manly còn CX8 theo kiểu nửa nạc nữa mỡ (thịt ba rọi), nhưng bác thấy thịt lợn giờ đang rất được giá đó => dù nhà nước phải can thiệp bằng cách nhập lợn sống từ một số nước Asian về hi vọng hạ nhiệt nhưng chẳng tác dụng gì mấy. Mình ghét luôn thịt lợn và nói bà xã "nên cắt thịt lơn khỏi khẩu phần thực phẩm nhà mình đi" nhưng vợ mình lại bảo "dù ít nhiều vẫn phải có - vì thịt lợn nó là nguồn dinh dưỡng chính của người vn..."
A tư dấn lựa mua xe mà đánh lái ghê qá :D

Hạng D
11/7/16
1.683
1.974
133
Những gì bác nói đã thể hiện tương đối ưu nhược của 2 con xe này, ưu điểm lớn nhất của các dòng xe nhật là sự ổn định còn nếu xét riêng từng khía cạnh thì có phần lép vế hơn.
Hình ảnh cho thấy con Ford rất manly còn CX8 theo kiểu nửa nạc nữa mỡ (thịt ba rọi), nhưng bác thấy thịt lợn giờ đang rất được giá đó => dù nhà nước phải can thiệp bằng cách nhập lợn sống từ một số nước Asian về hi vọng hạ nhiệt nhưng chẳng tác dụng gì mấy. Mình ghét luôn thịt lợn và nói bà xã "nên cắt thịt lơn khỏi khẩu phần thực phẩm nhà mình đi" nhưng vợ mình lại bảo "dù ít nhiều vẫn phải có - vì thịt lợn nó là nguồn dinh dưỡng chính của người vn..."
Anh "bán thịt lợn" ơi: giá hum ni nhiêu kg vậy ? :):):) .....

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
View attachment 2239351

Em đang lăn tăn Everest và CX8, trước đó nhà em đi Everest 2010 (bản có bánh sơ cua đằng sau) nên vẫn muốn lên Everest, tuy nhiên thấy lỗi dầu rồi vừa mới đầu tháng lại bị thu hồi vài ngàn chiếc.

Theo các cụ em có nên mua Everest bây giờ? hay nên mua CX8 và đợi Everest fix lỗi hoặc về model mới rồi hẫy xúc tiến ạ?

p/s: em đã thử cả 2 xe, khá thích Everest về độ chắc chắn và options, nhưng về nội thất và hàng ghế thứ 3 thì thua xa CX8...

View attachment 2239319
View attachment 2239335
tùy nhu cầu bác chủ thôi, nếu đi phố thì cx8 còn đi rừng rú thì ford everest, em lấy cx8 bản preminium và thấy khá hài lòng (do vợ em nhất quyết đòi lấy cx8 vì nghĩ nó nhỏ hơn everest ai dè nó còn dài hơn), tốt nhất bác cứ đi lái thử rồi quyết định

Hạng C
25/5/11
921
610
93
View attachment 2239351

Em đang lăn tăn Everest và CX8, trước đó nhà em đi Everest 2010 (bản có bánh sơ cua đằng sau) nên vẫn muốn lên Everest, tuy nhiên thấy lỗi dầu rồi vừa mới đầu tháng lại bị thu hồi vài ngàn chiếc.

Theo các cụ em có nên mua Everest bây giờ? hay nên mua CX8 và đợi Everest fix lỗi hoặc về model mới rồi hẫy xúc tiến ạ?

p/s: em đã thử cả 2 xe, khá thích Everest về độ chắc chắn và options, nhưng về nội thất và hàng ghế thứ 3 thì thua xa CX8...

View attachment 2239319
View attachment 2239335
E khỏe khoắn chất Mỹ, CX8 bóng bẩy, ẽo ợt. Hay đi 7 người thì CX8.

Hạng D
13/4/16
1.066
2.785
128
36
E cũng đồng ý với bác, cái j cũng có thể thiếu chứ LON là không thể thiếu các bác nhỉ :D

• Like
  • Haha
Reactions: Hkbc and M6_171.17
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Nếu CX8 thì liệu chờ thuế giảm rồi mua hơm cụ. Everest thì Ford khắc phục chảy dầu miễn phí nếu có cho ngày xuất xưởng 2018 và 2019. Trong khi 2020 thì khg bị lổi này cụ ợ. Giờ cụ mua mới thì 2020 rồi...!!! Ford có ct One Ford, nên Everest khg bị cắt các options an toàn hổ trợ người lái như số đông ai kia ở VN cụ nhé! Chúc cụ sớm gặp ý trung nhân...!!!
One Ford nó sập tiệm lâu rồi cụ. Đã từ rất lâu rồi Ford không quảng cáo cái One Ford này nữa.

• Haha
Reactions: tommuni
Hạng C
14/4/13
625
658
103
nhà bác bán thịt gà chứ j? :p

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
One Ford nó sập tiệm lâu rồi cụ. Đã từ rất lâu rồi Ford không quảng cáo cái One Ford này nữa.
Ló không cắt option như ai kia là em vui rồi cụ ạ...!!!