Hạng B2
29/8/15
366
203
43
Cám ơn các Bác tư vấn. Mình dự kiến đi 18 AL (T7 và đi về trong ngày). Mình thích khu vực nào không phải công viên, kiểu như vườn người ta trồng, đi tới ghé vào xem, ưng thì mua về sẵn chưng Tết luôn...
Đường đi về Sa đéc thì em biết chỉ là không biết khu vực nào nên ghé thôi. Nghe mấy anh nói ở trên giống như đường hoa? có khu vực nào như kiểu vườn ko a?
Ngay chổ đường hoa là hai bên nhà dân trồng, có nơi bán vé vào trong, có nơi ko. Nhưng mình nghỉ vào những chổ họ trồng hoa mà cho xem là đủ rùi. Thời gian bạn đi hợp lý. Hoa nhiều. Năm nay mình cũng tính đi mà mấy cái cuối tuần toàn có việc khác hết. Hii
Đồng Tháp theo mình thấy họ làm du lịch thấy chuẩn, mấy điểm du lịch như Tràm Chim,.. thấy họ tổ chức thấy có đầu tư.

Hạng D
1/7/16
1.008
4.851
113
Nếu đi trước rầm tháng chạp, nếu sắp xếp dc thì nên đi ngày thường, cuối tuần khá đông, sáng nên dậy sớm chút đi cho đỡ nắng.

Ai có bán tải thì mua vài chậu về chưng tết luôn :)

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Cám ơn các Bác tư vấn. Mình dự kiến đi 18 AL (T7 và đi về trong ngày). Mình thích khu vực nào không phải công viên, kiểu như vườn người ta trồng, đi tới ghé vào xem, ưng thì mua về sẵn chưng Tết luôn...
Đường đi về Sa đéc thì em biết chỉ là không biết khu vực nào nên ghé thôi. Nghe mấy anh nói ở trên giống như đường hoa? có khu vực nào như kiểu vườn ko a?
Vậy Bác đi theo duong ngoài , đưng váo cổng Làng Hoa chỗ nào cũng có hoa để ngắm và bán

• Like
Reactions: jackalcodon
Tập Lái
24/12/07
14
50
13
Mình đi cách đây mấy năm rồi,
Xuống tới Sa Đéc rồi tìm nhìn bản đồ đường vào làng hoa, xong chạy xe dọc thôn xóm thấy nhà nào vườn hoa to đẹp thì tắp vào xin phép người ta cho chụp hình. Ko ai đòi hỏi nhưng lịch sự nên mình gửi ít tiền hoặc mua hoa ủng hộ họ. Mình cũng đi tầm này là, hoa nở lai rai, thời tiết cũng dễ chịu.
Người Miền Tây rất hiền hòa dễ thương, ko làm khó dễ, ko biết đường tắp vô hỏi họ chỉ nhiệt tình có khi còn dẫn đến tận nơi.

• Like
Reactions: ab2cd3
Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Các bác cho hỏi là tầm hơn 21h xuống tới Sadec thì ghé ăn ở đâu dc vậy,, lẩu mắm chổ nào ngon vậy các bác

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Sadec giờ đó khó kiếm quán ăn , trục đường Hùng Vương ,Nguyễn tất Thành có các quán nướng , dê ... lớn . Lẩu mắm chưa nghe Sadec có quán ngon báo giờ . Ps : nếu ăn gọn ghé hủ tíu Mỹ Ngọc chuyên cho khách du lịch .

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
các bác đã đi cho e hỏi là hoa ở Sadec giá thấp hơn ở SG nhiều ko ạ,, e tính mua nhưng ko biết giá cả sao

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Bác cho em hỏi, đường ngoài là đi như thế nào bác?
Đường đi về hướng phà Sadec có bến lên xuống bông rất vui , đường ngoài là hướng đi phà Cao Lãnh tới ngã tư đèn đỏ quẹo trái là vòng về Sadec lại

• Like
Reactions: enti