Hạng C
20/3/13
667
1.285
93
Ko, làm trực tuyến 100% Điều kiện là:
1. Bác có tài khoản để đăng nhập dịch vụ công quốc gia
2. Ảnh 3x4 đúng quy định
3. Giấy khám sức khỏe điện tử
4. Ảnh chụp giấy phép lái xe cũ
5. Ảnh chụp thẻ căn cước công dân

Có đủ thì vào đây làm thôi https://dvc4.gplx.gov.vn/p/home/dvc-trang-chu.html
Cảm ơn a nhé, trang này ko yêu cầu đặt hẹn tới trực tiếp. quá OK! Trang tp HCM vẫn còn đặt hẹn tới trực tiếp 1 lần.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Ko, làm trực tuyến 100% nha bác.
Điều kiện là:
2. Ảnh 3x4 đúng quy định
3. Giấy khám sức khỏe điện tử
4. Ảnh chụp giấy phép lái xe cũ
5. Ảnh chụp thẻ căn cước công dân

Có đủ thì vào đây làm thôi https://dvc4.gplx.gov.vn/p/home/dvc-trang-chu.html
Từ kinh nghiệm mới làm xong hôm qua, bổ sung thêm một vài chi tiết cho các bác quan tâm vụ đăng ký online:
2. Ảnh 3x4 đúng quy định --> ngoài nhìn thẳng, rõ mặt, tai, ... như ảnh thẻ thông thường, phông nền phải là màu xanh và áo thì tránh thuần màu trắng hoặc đen; Lưu thành 1 file hình ảnh (vd: JPEG)
3. Giấy khám sức khỏe điện tử --> kết quả trả lại của bệnh viện cũng là tờ giấy khám sức khỏe thông thường, với ảnh chân dung được đóng dấu giáp lai; Chỉ đặc biệt là khi nhập dãy mã số phiểu kiểm tra sức khỏe vào Cổng DVC thì sẽ truy suất được đến kết quả mà bệnh viện đã nhập vào hệ thống trước đó
4. Ảnh chụp giấy phép lái xe cũ --> Chụp/scan 2 mặt, xuất (in) thành 1 file PDF
5. Ảnh chụp thẻ căn cước công dân --> Chụp/scan 2 mặt, xuất (in) thành 1 file PDF
Khi đã gửi đầy đủ thông tin lên cổng DVC thì thường trong vòng 1 ngày làm việc hồ sơ sẽ được tiếp nhận hoặc trả lại, nếu cẩn bổ sung, chỉnh sửa thêm.

Hạng D
28/6/13
1.037
1.287
113
HCM
Ảnh thì ra ngoài tiệm ấy, chụp phát 1 là đúng chuẩn. Còn tự chụp thì hên xui, tùy trình nha :D

Hạng D
16/8/07
1.908
616
113
53
Từ kinh nghiệm mới làm xong hôm qua, bổ sung thêm một vài chi tiết cho các bác quan tâm vụ đăng ký online:
2. Ảnh 3x4 đúng quy định --> ngoài nhìn thẳng, rõ mặt, tai, ... như ảnh thẻ thông thường, phông nền phải là màu xanh và áo thì tránh thuần màu trắng hoặc đen; Lưu thành 1 file hình ảnh (vd: JPEG)
3. Giấy khám sức khỏe điện tử --> kết quả trả lại của bệnh viện cũng là tờ giấy khám sức khỏe thông thường, với ảnh chân dung được đóng dấu giáp lai; Chỉ đặc biệt là khi nhập dãy mã số phiểu kiểm tra sức khỏe vào Cổng DVC thì sẽ truy suất được đến kết quả mà bệnh viện đã nhập vào hệ thống trước đó
4. Ảnh chụp giấy phép lái xe cũ --> Chụp/scan 2 mặt, xuất (in) thành 1 file PDF
5. Ảnh chụp thẻ căn cước công dân --> Chụp/scan 2 mặt, xuất (in) thành 1 file PDF
Khi đã gửi đầy đủ thông tin lên cổng DVC thì thường trong vòng 1 ngày làm việc hồ sơ sẽ được tiếp nhận hoặc trả lại, nếu cẩn bổ sung, chỉnh sửa thêm.
Xin hỏi bác: Mục 3 mình khám ở đâu là OK ạ. Tks

Hạng D
16/7/20
1.456
905
113
51
Mình chưa tới hạn fải đổi nhưng sẵn hỏi thử có quy định thời gian được đổi bằng lái trước hạn ko mấy anh
Ví dụ bằng lái 2025 hết hạn nhưng mình muốn đổi năm 2023 đc ko
Bỏ tiền khám sức khỏe và phí đổi bằng và chờ là đổi được

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Có bác nào gần đây đi đổi GPLX ở Tiến Bộ chưa, có đông lắm không? Tại nghe nói dân đi đổi GPLX gắn máy nhiều nên sợ đông...