Tập Lái
22/5/18
18
21
4
37
Hỏi thủ tục mua xe ô tô là quà biếu, quà tặng

Các bác cho em hỏi thăm ạ.

Mình mua xe ô tô được nhập khẩu theo dạng quà biếu, quà tặng (mới có giấy phép nhập khẩu xe ô tô không nhằm mục đích thương mại) thì có rủi ro gì không ạ?

Cần lưu ý gì khi làm thủ tục mua bán ạ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Tập Lái
30/5/18
23
42
3
35
View attachment 2058526
Các bác cho em hỏi thăm ạ.

Mình mua xe ô tô được nhập khẩu theo dạng quà biếu, quà tặng (mới có giấy phép nhập khẩu xe ô tô không nhằm mục đích thương mại) thì có rủi ro gì không ạ?

Cần lưu ý gì khi làm thủ tục mua bán ạ.
Tất nhiên sẽ có những rủi ro nhất định. Lưu ý phần trị giá khai báo. bạn nên thuê một đơn vị chuyên làm loại xe này đứng ra làm thủ tục nhập cho bạn để mọi thứ ổn hơn. Chứ ko là bạn sẽ tốn thời gian và phát sinh chi phí ko đáng đó
À quên giới thiệu mình làm dịch vụ nhập xe dạng quà biếu tặng này nha.

• Like
Reactions: Oanhchieu
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
kiếm mấy cty hay mấy anh làm xuất nhập khẩu họ làm cho . mà nó báo số thuế phải đóng, tiền tàu biển , tièn dịch vụ. chắc bỏ luon khỏi nhập . khekhe . Vì nhập lẻ chỉ có đại gía nhập siêu xe . còn xe cỏ cũ đối với nước ngoài là rác . nhập về 1 chiếc ăn hành thủ tục . chắc chết

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Oanhchieu
Tập Lái
22/5/18
18
21
4
37
Luật sao thì làm bạn ơi
Nói thế thì hỏi chi nữa bác. Các bác nhầm nhọt rồi, ý em muốn hỏi là em mua lại của một đơn vị đã nhập rồi í ạ và trên tờ khai hải quan ghi công ty này nhập theo dạng quà biếu quà tặng đó ạ

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Cái này bạn làm bình thường theo luật nhé
Việt nam mình kể cả luật sư cũng ko rành hết luật nhé.nếu người ta cần tư vấn mà ko trả lời được thì đừng tư vấn.

Tập Lái
30/5/18
23
42
3
35
Anh chị nào cần tư vấn nk xe cá nhân dạng biếu tang này thì lien hệ mình nhé

Tập Lái
27/11/19
1
0
0
35
Tất nhiên sẽ có những rủi ro nhất định. Lưu ý phần trị giá khai báo. bạn nên thuê một đơn vị chuyên làm loại xe này đứng ra làm thủ tục nhập cho bạn để mọi thứ ổn hơn. Chứ ko là bạn sẽ tốn thời gian và phát sinh chi phí ko đáng đó
À quên giới thiệu mình làm dịch vụ nhập xe dạng quà biếu tặng này nha.
bác cho em xin contact được không ạ