Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Những người mua SA đều chú trọng về vấn đề an toàn, khung gầm, động cơ, vận hành, cảm giác lái, các điểm này đố anh tìm được chiếc nào trong cùng phân khúc giá mà hơn được SA.

Đúng dồi anh :D

… thế hóa ra đám xe cỏ chúng tôi đều là những người dốt ko biết đi mua xe à…

Còn câu này là anh tự nói anh thôi à nhen, chứ đừng nói hết mọi người mua những xe khác đều như vậy, họ sẽ trách anh đấy.

Tranh luận mà anh cay cú hết “dốt” rồi “gà” vậy chi mệt vậy anh??

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bây giờ người mua Vinfast không phải thuộc dạng thừa tiền hay yêu nước gì đâu. Trước khi mua người mua cũng nghiên cứu rất kỹ rồi. Để vượt qua được những ấn tượng không tốt (do truyền thông và những lời đồn) và đưa đến quyết định mua xe thì cái xe chắc chắn phải có nhiều ưu điểm mà người dùng chấp nhận đánh đổi rủi ro và bỏ ra số tiền hơn 1 tỷ sở hữu.

Cá nhân mình đang đi Cap Revv 2016, trước có test Lux A sedan và thấy rất ấn tượng. Sau khi tham khảo rất kỹ qua việc trao đổi anh em trong xưởng bảo dưỡng cũng như nhiều chủ xe SA mà mình biết, giờ đã xác định lên SA rồi. Qua dịch sẽ chốt kèo lên SA.

Nói chung không có cái xe nào tuyệt đối và làm hài lòng tất cả mọi người. Nếu nó bán được thì chắc chắn nó không tệ và có thể đáp ứng được nhu cầu một bộ phận người tiêu dùng. Mỗi người một quan điểm và nên tôn trọng quan điểm của người khác.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đúng dồi anh :D

Còn câu này là anh tự nói anh thôi à nhen, chứ đừng nói hết mọi người mua những xe khác đều như vậy, họ sẽ trách anh đấy.

Tranh luận mà anh cay cú hết “dốt” rồi “gà” vậy chi mệt vậy anh??
Haha cay cú thế chú? tôi nói đụng đến con xe cỏ mua linh kiện về lắp ráp rồi bán theo kiểu 3 không có chút xíu thôi mà chú căng vậy.

• Haha
Reactions: xe_online and Bopo
Hạng C
10/7/13
520
270
63
Chào các anh, hôm trước em có lôi và hỏi ý kiến tư vấn bên thớt dưới đây về việc mua Lux SA trong tháng 11/2021 cũng đang có giá tốt.
--------

Em xin lôi lại để hỏi ý kiến các anh đã mua xe Vinfast, tới giờ đúng 1 năm em thấy tháng 11 này Vinfast lại giảm giá thấp hơn tháng 11.2020. Em đã tham khảo và định vào chung kết để chốt Mazda CX8 hoặc Sorento. Tuy nhiên sau khi lái thử CX8 và Sorento thì thấy CX8 có vẻ hài hòa hơn, đặc biệt là lái Sorento ngồi đóng cửa thấy mùi da hơi khó chịu và cứng, đi đường xấu thấy cảm giác hơi tưng tưng và không êm ái như CX8. Tuy nhiên, sau khi nghe tin vinfast có giảm giá t11 thì em có đi lái thử Lux SA bản full thì thấy khác hẳn CX8 và Sorento, giờ lại đang nghiên cứu có nên chuyển sang Lux SA bản base hoặc nâng cao không, hơi băn khoăn về nội thất chưa chỉn chu và công nghệ hỗ trợ thiếu so với CX8, còn một số lỗi và chưa rõ độ bền linh kiện sau thời gian sử dụng không rõ có ổn không? Nhờ các anh đã dùng Vinfast cho ý kiến tư vấn giúp.
--------
Sau đó em có tìm được và đọc ý kiến của các anh đã sử dụng Lux SA trong thớt này nữa và tự tin cọc luôn Lux SA plus hôm nay để lấy ưu đãi tháng 11. Trong thời gian chờ nhận xe, em nhờ các anh tư vấn giúp thêm:
1. Em nói bạn sale lấy xe mới 2021, ưu tiên xuất xưởng tháng 11/2021 => cái này mình kiểm tra được không?
2. Khi nhận xe lưu ý những gì?
3. Tư vấn giúp em một số trang bị lắp thêm nên lắp những gì trước? dán phim chống nóng loại nào? bệ bước chân? lắp thêm ghế điện....
4. Em nghe nói SA hay bị chuột cắn dây điện gầm chỗ giảm xóc hơi => cái này khắc phục như nào và ở đâu?
Em cám ơn các anh.

• Like
Reactions: Bopo
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
1/ bác xem trong phiếu xuất xưởng sẽ thấy.
2/ kiểm tra xung quanh, kiểm tra tính năng, coi chừng bình sắp hết. Nói chung xe mới cũng kg có gì nhiều.
3/ Nên lấy bản plus hoặc full. Vì dk bảo hành rất chặt nên nếu mua base rồi độ thì xác định dễ bị từ chối bảo hành. Mua plus hầu như kg phải độ thêm gì (nếu bác ok với cái ghế chỉnh tới lui bằng cơ). Không nên làm bệ điện, lưu ý tải điện vụ độ đèn 2 bi)
4/ Chevy An Thái có làm.

• Like
Reactions: Bopo and newman2013
Hạng C
10/7/13
520
270
63
1/ bác xem trong phiếu xuất xưởng sẽ thấy.
2/ kiểm tra xung quanh, kiểm tra tính năng, coi chừng bình sắp hết. Nói chung xe mới cũng kg có gì nhiều.
3/ Nên lấy bản plus hoặc full. Vì dk bảo hành rất chặt nên nếu mua base rồi độ thì xác định dễ bị từ chối bảo hành. Mua plus hầu như kg phải độ thêm gì (nếu bác ok với cái ghế chỉnh tới lui bằng cơ). Không nên làm bệ điện, lưu ý tải điện vụ độ đèn 2 bi)
4/ Chevy An Thái có làm.
Cám ơn anh, em đặt bản Plus và tính độ thêm cái phụ kiện chỉnh ghế điện tới lui (em thấy giới thiệu chỉ lắp thêm chân ghế và cắm jack). Anh cho e hỏi điều hòa Lux SA không biết có lỗi gì không và có nhanh mát không anh?

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Xe mới ra thường đánh giá từ bắt đầu năm thứ 3 ... cònnếu thử đầu tiên như chuột bạch thì
- hư sẽ bực mình vì xe mới
- tuỳ thuộc vào hãng xe
- xe là đời mới không biết thế nào , người ta nói là có những default ( mer còn triệu hồi 2009 để kiểm tra aibag)
Do đó bác khó có đánh giá trung thực những xe dưới 3 năm (mới ra) khác với đời ra à họ ra tiếp tục.
- Nếu sản suất ở EU/Bắc mỹ thì ngược lại ... sưởi có lẹ không :):):)
Em không cà khịa, nhưng những điểm đó bác phải xem và theo dỏi khi mua xe

• Like
Reactions: newman2013
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Cám ơn anh, em đặt bản Plus và tính độ thêm cái phụ kiện chỉnh ghế điện tới lui (em thấy giới thiệu chỉ lắp thêm chân ghế và cắm jack). Anh cho e hỏi điều hòa Lux SA không biết có lỗi gì không và có nhanh mát không anh?
Điều hoà bình thường, hiện tại thấy chưa có vấn đề gì. Có thể do reference point nên điều hoà trên lux mình để 21.5 thì mát như Captiva để 25. Tuy nhiên để low thì vẫn lạnh như low trên Cap.
Vụ ghế kiểu gì cũng phải hàn dây. Khi thi công bác lưu ý thợ vì trước đây có trao đổi với 1 cậu thợ thì có biết trường hợp độ ghế làm cháy dây sau đó phải thay cả bó dây khá là rắc rối. Xe Cap 2016 ghế full điện, giờ qua plus cũng không thấy vấn đề gì. Nói chung cá nhân mình kg thích độ chế nên có thể có quan điểm như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Vụ đèn khá nhiều người nói. Trước khi độ thì bác thử chỉnh góc chiếu lên xuống bằng nút trong cabin xem có được như yêu cầu không. Nếu chưa được thì để mức giữa (1) rồi mở nắp capo chỉnh vít, bác không rành thì kêu thợ chỉnh. Lưu ý đừng chỉnh cao quá vì sẽ làm chói mắt xe đối diện. Còn vụ độ đèn là điểm mình đắn đo nhất vì thường họ làm 2 bi một bên, đá pha sẽ gảy lưỡi gà lên. Điều này có nghĩa công suất tiêu thụ tải trên dây và relay tăng gấp 2 đối với line dây cos. Ngoài ra cái hộp đèn kín nên giải nhiệt sẽ là vấn đề. Hiện tại đèn zin theo mình thì không quá tệ (not too bad) nên vụ độ đèn từ từ nghiên cứu sau.

• Like