Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ủa tiếc vậy à bác.
Máy xăng nó uống xăng còn hơn Tây lông uống bia. Tiếc gì bác ơi, giá xăng bây giờ cao. Chỉ có dân giàu mới không tiếc xăng, mà giàu họ lại không liếc mắt tới PajeroSport

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Máy xăng nó uống xăng còn hơn Tây lông uống bia. Tiếc gì bác ơi, giá xăng bây giờ cao. Chỉ có dân giàu mới không tiếc xăng, mà giàu họ lại không liếc mắt tới PajeroSport
Ừ bác, em cũng rất nghi ngờ (và cũng thường xuyên hết sức nghi ngờ mấy tay tài xế) vụ nói xe dầu nó bị hôi.
Chả hiểu hôi cái gì chứ cái khí carbon xe nào cũng phải thải là nó không mùi mà.
Còn xe dầu sức kéo lớn nên có thể hơi gầm tí thì hay chứ có gì dở đâu.
Em rất muốn đi thử một chiếc sedan chạy dầu nhưng mà ở VN thì không bán.
Cơ bản em nghĩ xe dầu với xe xăng chả có mùi gì khác nhau cả. Mùi mồm các tay tài xế thì có thể đấy!!

• Haha
Reactions: camapsaigon
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ừ bác, em cũng rất nghi ngờ (và cũng thường xuyên hết sức nghi ngờ mấy tay tài xế) vụ nói xe dầu nó bị hôi.
Chả hiểu hôi cái gì chứ cái khí carbon xe nào cũng phải thải là nó không mùi mà.
Còn xe dầu sức kéo lớn nên có thể hơi gầm tí thì hay chứ có gì dở đâu.
Em rất muốn đi thử một chiếc sedan chạy dầu nhưng mà ở VN thì không bán.
Cơ bản em nghĩ xe dầu với xe xăng chả có mùi gì khác nhau cả. Mùi mồm các tay tài xế thì có thể đấy!!
Mùi thì có mà bác, mà ở ngoài xe thôi. Vô xe là hết ( trừ vài mẫu xe mẽo bị lòn mùi vào cabin). Tranh luận là xe nào xả thải ít ô nhiễm hơn ( chủ yếu là các khí NOx, lưu huỳnh...). Xe dầu hay xăng đều đáp ứng tiêu chuẩn Euro 4 thôi. Nêu em không tranh luận

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Mùi thì có mà bác, mà ở ngoài xe thôi. Vô xe là hết ( trừ vài mẫu xe mẽo bị lòn mùi vào cabin). Tranh luận là xe nào xả thải ít ô nhiễm hơn ( chủ yếu là các khí NOx, lưu huỳnh...). Xe dầu hay xăng đều đáp ứng tiêu chuẩn Euro 4 thôi. Nêu em không tranh luận
Em thì không biết mùi xe dầu, chỉ nhớ hồi đó có cái taxi Dầu khí chuyên đi xe xăng E5 gì đó bảo cũng có mùi mà em ngửi thấy thơm lắm.
Về thải thì đúng là cứ theo luật Euro thôi là xong.

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Pajero Sport giờ đâu còn máy xăng nữa sếp ơi
Xe mình định mua là bản 2.4 máy dầu bạn ơi. Chấp nó uống luôn tiền ko nhiều bằng xe 2.4 máy xăng. Em chỉ ngại cái là thay phụ tùng mà mắc quá thì xót tiền lắm