Hạng D
21/9/04
1.361
9.054
113
Saigon
www.dongbich.com
Nghe con số học phí mà mình hãi quá, con mình học trường tư ở Phi Luật Tân, 1 năm ~45 triệu VND không ăn trưa, học từ 7:30h đến 3:30

Kiểu này về VN không đủ tiền cho con học trường tư VN
Phi Luật Tân mà ở miệt nào bên nớ anh? Sao rẻ dữ vậy?

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
mình biết rồi nhưg ko nghĩ bên đó học phí rẻ hơn mình, công lập thì VN đã rẻ nhất thế giới rồi, dân lâp thì mình chưa có số liêu để so, nhưng Phi phát triển hơn mình 5-10 năm mà học phí (tư nhân) vẫn rẻ thì lạ...

Trường tư vn giá vài tr/tháng đầy. Do các anh ở đây toàn chọn trường mắc nhất trong đám thôi.

• Like
Reactions: Johnnie371
Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
nhiều khi tại bị cứa quen rồi nên nhìn đâu cũng thấy rẻ chứ ko hẳn bên đó rẻ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: koonjang
Hạng D
14/5/08
2.536
21.209
113
Giá cho học sinh nước ngoài mới, học sinh cũ giảm 10%. Cơ sở vật chất thì mình nghĩ cở trường Canadia ở PMH

tỷ giá 1 Peso= 430 VND, 103K Peso ~ 44 triệu VND/năm

mình biết rồi nhưg ko nghĩ bên đó học phí rẻ hơn mình, công lập thì VN đã rẻ nhất thế giới rồi, dân lâp thì mình chưa có số liêu để so, nhưng Phi phát triển hơn mình 5-10 năm mà học phí (tư nhân) vẫn rẻ thì lạ...

Hỏi Trường học dân lập có tăng cường tiếng Anh bên Quận 2

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NamHung
Hạng F
2/3/14
12.226
127.984
113
Chính xác, mình chụp cái hình trường con mình lên, bảo 44tr VND/năm nhiều người không tin đến khi mình đưa cái phiếu báo giá lên

Thật ra do VN mắc chứ không phải nước láng giềng rẻ
Do con anh học trường rẻ chứ bên Phi cũng có trường mắc chứ, Phi cũng có bọn khu nhà giàu :rolleyes:

Phi được cái nó nói tiếng Anh chứ trường 44 tr đó chắc gì bằng Vinschool của @lqkhoi nhể :p

Hạng D
14/5/08
2.536
21.209
113
Phi nghèo, học phí 44 chai 1 năm mà "được" nằm trong top 10 trường trung học mắc nhất của Phi (thứ 9)

https://www.quecie.com/top-10-most-expensive-high-schools-in-the-philippines-right-now/

Mắc nhất là Trường ISM, khoảng 350-500 tr/năm http://www.ismanila.org/

Do con anh học trường rẻ chứ bên Phi cũng có trường mắc chứ, Phi cũng có bọn khu nhà giàu :rolleyes:

Phi được cái nó nói tiếng Anh chứ trường 44 tr đó chắc gì bằng Vinschool của @lqkhoi nhể :p

Hạng B2
16/6/15
241
1.767
93
HCM
Em lúc trước cũng định cho vô Pathway mà thấy các forum chê quá nên thôi.

Mà thật ra em thấy trường công được giám sát kỹ nên sẽ ổn hơn trường tư nữa vời. Một là học tầm 20tr/tháng trở lên. Hai là trường công rồi tăng cường tiếng Anh bên ngoài.

• Like
Reactions: Johnnie371