Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.948
93
Ráng thủ khoa nha anh, trường này thủ khoa đại học nhiều nhất nước đó :)
https://vnexpress.net/lop-hoc-o-sai-gon-co-16-49-thi-sinh-tren-27-diem-khoi-b-3952360.html
Em không mong thủ hay á khoa gì – tùy sức học và sự cố gắng của con.

Quan trọng có môi trường để phát triền, học bán trú ở đây khỏi phải đi học thêm như trường công.

Nội chuyện chạy sô đi học thêm mấy môn cũng thấy ớn ăn rồi mà chưa biết hiệu quả tới đâu.

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em không mong thủ hay á khoa gì – tùy sức học và sự cố gắng của con.

Quan trọng có môi trường để phát triền, học bán trú ở đây khỏi phải đi học thêm như trường công.

Nội chuyện chạy sô đi học thêm mấy môn cũng thấy ớn ăn rồi mà chưa biết hiệu quả tới đâu.
Ngoài việc học trên lớp, nếu còn thời gian, anh có thể cho bé đi bơi, chơi bóng rỗ, và học thêm đàn hát, vẽ ... sẽ giúp tinh thần và thể chất khỏe mạnh. Tự nhiên sẽ học tốt thôi. :)

• Like
Reactions: Gum
B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Thằng con mình học LTT từ Th2 đến nay là Th5 : 3 tuần đầu cho về lúc 5h chiều, sau đó sẽ là 9h tối ( 6h15 AM phải có mặt)
Ngày đầu tiên học về bơ phờ, ăn trưa ít đồ ăn nên 2-3 h PM đói bụng. HS tỉnh lên thì thói quen ăn cơm nhiều ( mặc dù ít TĂ) nên ko sợ đói.
Sáng thứ 3 (buổi học thứ nhì) chào Ba Mẹ đi học mà lòng nặng trĩu còn buông 1 câu xanh rờn ‘“ chắc con ko chịu nỗi ‘“.
Trong lớp toàn dân chuyên và giỏi các tỉnh nên ảnh khớp và lung lay . Hôm nay về hỏi ổn ko con ? Nó nói được, OK Ba. Mình yên tâm ,lát sau Mẹ vào kể giờ học thể dục có mấy bạn kéo Vali về quê do ko thích nghi nỗi. Sau đó Cô giáo vào lớp hỏi có em nào muốn đi về nữa ko ? Chiều nay có nhiều xe hơi biển số tỉnh lên rước con về.
Mình thì cứ động viên con , hy vọng thích nghi sau 5 tuần sẽ cho nội trú luôn.

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Thằng con mình học LTT từ Th2 đến nay là Th5 : 3 tuần đầu cho về lúc 5h chiều, sau đó sẽ là 9h tối ( 6h15 AM phải có mặt)
Ngày đầu tiên học về bơ phờ, ăn trưa ít đồ ăn nên 2-3 h PM đói bụng. HS tỉnh lên thì thói quen ăn cơm nhiều ( mặc dù ít TĂ) nên ko sợ đói.
Sáng thứ 3 (buổi học thứ nhì) chào Ba Mẹ đi học mà lòng nặng trĩu còn buông 1 câu xanh rờn ‘“ chắc con ko chịu nỗi ‘“.
Trong lớp toàn dân chuyên và giỏi các tỉnh nên ảnh khớp và lung lay . Hôm nay về hỏi ổn ko con ? Nó nói được, OK Ba. Mình yên tâm ,lát sau Mẹ vào kể giờ học thể dục có mấy bạn kéo Vali về quê do ko thích nghi nỗi. Sau đó Cô giáo vào lớp hỏi có em nào muốn đi về nữa ko ? Chiều nay có nhiều xe hơi biển số tỉnh lên rước con về.
Mình thì cứ động viên con , hy vọng thích nghi sau 5 tuần sẽ cho nội trú luôn.
Hay quá a, 4 tuần nữa mình góp chuyện cùng a cho vui...
Nhóc mình chơi guitar cũng tạm giao lưue các bạn cũng đỡ..

Hạng F
12/9/10
6.652
41.188
113
48
Bà Tó
Mấy anh cho con học trước, em lại cho con học sau.
Thi hk2 xong, cho nó đi học thêm ôn lại lớp 9. Có bạn đang học NK đi học.....giải bài dễ.
Bạn bị mất khả năng suy luận đơn giản.

Hạng B2
23/7/14
138
3.598
93
Giờ này trường nào cũng đủ chỉ tiêu hết rồi bác.

Nếu bác nghiêm túc muốn xin thật, thì đến trường, xin gặp trực tiếp thầy/cô Hiệu Trưởng, sẽ có cách giải quyết. Còn bác chỉ định tìm hiểu cho biết, thì không nên gặp (lỡ sau này cần thật lại khó).
Anh có contact của hiệu trưởng Trường Lê Thánh Tông không? Cho em xin với. Lên gặp bạn trực, thì bạn ấy nói là đang hè, nên hiệu trưởng không thường xuyên lên, khó gặp. Xin bạn ấy contact, bạn ấy không cho.

• Like
Reactions: nguoinhaquahnoi
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh có contact của hiệu trưởng Trường Lê Thánh Tông không? Cho em xin với. Lên gặp bạn trực, thì bạn ấy nói là đang hè, nên hiệu trưởng không thường xuyên lên, khó gặp. Xin bạn ấy contact, bạn ấy không cho.
Bác hỏi bác @Gum chứ. Ảnh vừa đăng ký xong cho con ảnh vô trường đó mà. :)

• Like
Reactions: litlviv
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.948
93
Em hên chứ không có gì hay.

Trường LTT họ tuyển sinh rất sớm để tổ chức 5 tuần học hè từ ngày 20.7.

Thời điểm em nộp hồ sơ và F1 đi học luôn là ngày 23.7 (chỉ mới nhập học).
Bây giờ trường đang ôn lại kiến thức lớp 9 môn Toán, Văn, Anh và học chương trình lớp 10 môn Lý và Hóa.
Trước khi bắt đầu năm học chính thức sẽ test lại chương trình học hè để phân loại học sinh.

Bác cứ liên lạc với trường coi họ còn tuyển nữa hay không.

Theo F1 em nói thì nhiều em nếu có điểm đậu NV trường công thì sẽ nghỉ để học trường công.

Điểm F1 em có khả năng đậu NV1 nhưng cứ để học hết kỳ học hè này xem thử ntn nào rồi tính tiếp.

Mới học có 2 tuần nhưng chương trình rất cao và họ rèn luyện tác phong rất kỹ.

Hiện tại F1 em thích nghi khá tốt nên cũng yên tâm.

Vài dòng các bác tham khảo.

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Em hên chứ không có gì hay.

Trường LTT họ tuyển sinh rất sớm để tổ chức 5 tuần học hè từ ngày 20.7.

Thời điểm em nộp hồ sơ và F1 đi học luôn là ngày 23.7 (chỉ mới nhập học).
Bây giờ trường đang ôn lại kiến thức lớp 9 môn Toán, Văn, Anh và học chương trình lớp 10 môn Lý và Hóa.
Trước khi bắt đầu năm học chính thức sẽ test lại chương trình học hè để phân loại học sinh.

Bác cứ liên lạc với trường coi họ còn tuyển nữa hay không.

Theo F1 em nói thì nhiều em nếu có điểm đậu NV trường công thì sẽ nghỉ để học trường công.

Điểm F1 em có khả năng đậu NV1 nhưng cứ để học hết kỳ học hè này xem thử ntn nào rồi tính tiếp.

Mới học có 2 tuần nhưng chương trình rất cao và họ rèn luyện tác phong rất kỹ.

Hiện tại F1 em thích nghi khá tốt nên cũng yên tâm.

Vài dòng các bác tham khảo.
A cho học bán trú hay nội trú vậy;

Nhóc mình đậu NV1 Nguyễn Thượng Hiền;
NV2 Phú nhuận cũng xơi luôn!
Đang cho học Nguyễn Khuyến nội trú; gần 2 tuần, nhóc hào hứng và phù hợp.. nói học ôn chương trình lớp 9 và nâng cao, ..
Học cực nghiêm và kỷ luật.. các thầy quản nội trú dễ thương quan tâm từng em luôn!

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.948
93
Mình cho F1 học bán trú vì đi từ nhà tới chỉ 10p.

Cả nhà mình và cả F1 đều không thích nội trú vì muốn con có thời gian sinh hoạt cùng gia đình.