Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
chời ơi là chời, đi vay tới 8 tỉ mà không làm được bảng excel thì hay nhất cứ đê ngân hàng làm nhé, haiza 33tr tiền lãi tháng, dầu tư Váng, Chứng đi em ơi.mất sạch còn nhẹ hơn lãi vay
33tr là tiền gốc bác ơi
Lãi tháng đầu hơn 93tr á
tổng là 100tr/ tháng cho những năm đầu
NHìn con số phải trả thấy vãi luôn
1 năm đầu bay gần 1 tỏi tiền lãi
Mua bđs có tăng nhanh vậy kg nhể ????

Hạng D
30/4/14
1.139
16.559
113
Mình nghĩ em nhân viên kia tư vấn không rõ rồi.

Ý ẻm "trả nợ trước hạn" là "tất hoán hđ trước hạn" đó.

Còn vụ phạt trả trước hạn khi chưa đến kỳ thanh toán như anh nói thì mình chưa nghe bao giờ.
Mình không nghĩ mấy em NV tín dụng nói 2 ý như vây đâu anh. Mấy em đó phân biệt rất rõ 2 thuật ngữ đó và rất hiếm khi dùng nhầm, chỉ có người nghe hiểu nhầm thôi anh.

Phạt trả trước hạn thì thường khách trả nhiêu mấy em tính nhiêu xong báo lại khách nộp tiền trả chứ cũng không để ý kỹ đâu, khách nào kỹ hỏi rõ thì chắc mấy em giải thích rõ cho biết, bản chất nó là như thế mà :D

Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
Phí trả nợ trước hạn là phí trên số tiền anh trả trước hạn chứ không phải như anh ghi nợ 500T trả 5T đâu anh.

Ví dụ anh nợ 500T, nhưng chưa đến kỳ trả theo hợp đồng (ví dụ còn vài ngày nữa anh mới phải trả) mà giờ anh trả bớt 100T thì nó phạt % trên 100T anh trả thôi. Cái 100T đó mới gọi là trả trước hạn còn 400T kia đã trả đâu mà phạt trước hạn. NH nào phạt hết trên toàn bộ số tiền anh chưa trả anh kêu GĐ ra chửi đi anh :D
Đúng rồi
nó phạt 3% trên cái số người vay trả vượt so với quy định hàng tháng thôi

• Like
Reactions: VuMinh.Tien
Hạng B1
4/2/20
55
160
33
Mình không nghĩ mấy em NV tín dụng nói 2 ý như vây đâu anh. Mấy em đó phân biệt rất rõ 2 thuật ngữ đó và rất hiếm khi dùng nhầm, chỉ có người nghe hiểu nhầm thôi anh.

Phạt trả trước hạn thì thường khách trả nhiêu mấy em tính nhiêu xong báo lại khách nộp tiền trả chứ cũng không để ý kỹ đâu, khách nào kỹ hỏi rõ thì chắc mấy em giải thích rõ cho biết, bản chất nó là như thế mà :D
Nếu vậy anh Hiếu hỏi lại xem là phạt trả nợ trước hạn hay tất toán hđ trước hạn.

Chứ mình cũng làm VCB mà chưa được 1% như anh nói.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng D
30/4/14
1.139
16.559
113
Nếu vậy anh Hiếu hỏi lại xem là phạt trả nợ trước hạn hay tất toán hđ trước hạn.

Khỏi hỏi anh ơi, phạt trả nợ trước hạn là nó bao hàm hết rồi vì nó chỉ quan tâm số tiền trả nợ trước hạn thôi, còn trả 1 phần hay trả hết (tất toán) thì cứ lấy số tiền trả x phí thôi.

tư cách cái lon,

mình nói phí phạt trả nợ trước hạn 3% (12 tháng) là thông thường. Ảnh đã éo có số liệu gốc nào chứng minh số thấp hơn, trong khi bank cũng chào hàng với ảnh cũng con số đó, mà lớn tiếng dạy đời.

lần sau phải tự biết thân phận rồi hãy khoe tư cách anh Hiếu nhé.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113

hoiif trước có vay của UOB
em vay 3 năm nhưng mà trả hết trong 1 năm
những lần trả vượt mức đều bị phạt 3%
em vay lúc đó là 15%/năm
nhưng sau 1 năm trả hết thì tổng lãi và phạt là 10%

Khỏi hỏi anh ơi, phạt trả nợ trước hạn là nó bao hàm hết rồi vì nó chỉ quan tâm số tiền trả nợ trước hạn thôi, còn trả 1 phần hay trả hết (tất toán) thì cứ lấy số tiền trả x phí thôi.

Bank chỉ áp phí trên số tiền thực trả trước hạn, chứ không phải trên dư nợ còn lại là đúng rồi.

• Like
Reactions: VuMinh.Tien
Hạng D
1/9/14
2.304
84.258
113
Sai Gon
tư cách cái lon,

mình nói phí phạt trả nợ trước hạn 3% (12 tháng) là thông thường. Ảnh đã éo có số liệu gốc nào chứng minh số thấp ho, trong khi bank cũng chào hàng với ảnh cũng con số đó, mà lớn tiếng dạy đời.

lần sau phải tự biết thân phận rồi hãy khoe tư cách anh Hiếu nhé.
Mịa đã nín cười rồi,
Đọc có mấy dòng cũng không hiểu, mà nói học thêm tiếng Kinh lại tự ái.
Ở còm đó có 2 email, trẻ em 6 tuổi học tin học cơ bản xong cũng phân biệt được cái đuôi email vietcombank.com.vn
Hỏi về bảng tính lãi vay băng ạ

nó phải khác với cái đuôi email shinhan.com nữa là 1 anh trung niên.
Sorry đã cãi nhau với người kém hiểu biết.

còn mức 1% của VCB ít nhất 2 anh đã show ra bên trên rồi