Hạng D
13/1/11
2.425
32.117
113
e đang tính chốt mua nhà và phải vay bank ạ
em hỏi VCB thì họ gửi em file bảng tính qua email ạ

em xem online thì có vẻ số liệu đúng, số tiền thanh toán hàng tháng là cột M tô vàng ổn, đúng như thỏa thuận vay
View attachment 2291578

Nhưng khi em lưu file về máy và mở bằng excel thì nó ra hoàn toàn khác, xin hỏi mấy bác em phải làm sao ạ? cột M đã biến thành cột AN, số tiền thanh toán hàng tháng tăng chóng mặt

View attachment 2291576
Vay gần 8ty mà mỗi tháng trả có 33tr thôi á ???
Trả tiền lãi còn hơn tiền gốc

• Like
Reactions: Rosi
Tập Lái
30/9/13
34
155
33
Ho Chi Minh
chời ơi là chời, đi vay tới 8 tỉ mà không làm được bảng excel thì hay nhất cứ đê ngân hàng làm nhé, haiza 33tr tiền lãi tháng, dầu tư Váng, Chứng đi em ơi.mất sạch còn nhẹ hơn lãi vay

• Sad
Reactions: Rosi
Hạng D
30/4/14
1.139
16.505
113
chời ơi là chời, đi vay tới 8 tỉ mà không làm được bảng excel thì hay nhất cứ đê ngân hàng làm nhé, haiza 33tr tiền lãi tháng, dầu tư Váng, Chứng đi em ơi.mất sạch còn nhẹ hơn lãi vay
33tr là tiền gốc hàng tháng anh ơi, lãi nhiều hơn gốc nha anh.

Với lãi suất giả định là cố định 7.70%/năm thì sau 13 năm, tiền lãi phải trả đã bằng tiền gốc rồi, có điều lãi giảm dần theo dư nợ nên đại khái 14 năm gì đó thì tổng lãi = gốc.

Anh chủ vay 20 năm thì lãi chắc gấp rưỡi gốc :rolleyes:

Có điều đôi khi vay làm ảnh có động lực kiếm tiền trả nợ để có BĐS riêng cho gia đình, và đôi khi chỉ vài năm ảnh có thể bán BĐS đó với giá hời thì sau khi trả hết nợ vẫn còn lời 1 khoản thì sao :D

Hạng D
1/9/14
2.304
84.175
113
Sai Gon
33tr là tiền gốc hàng tháng anh ơi, lãi nhiều hơn gốc nha anh.

Với lãi suất giả định là cố định 7.70%/năm thì sau 13 năm, tiền lãi phải trả đã bằng tiền gốc rồi, có điều lãi giảm dần theo dư nợ nên đại khái 14 năm gì đó thì tổng lãi = gốc.

Anh chủ vay 20 năm thì lãi chắc gấp rưỡi gốc :rolleyes:

Có điều đôi khi vay làm ảnh có động lực kiếm tiền trả nợ để có BĐS riêng cho gia đình, và đôi khi chỉ vài năm ảnh có thể bán BĐS đó với giá hời thì sau khi trả hết nợ vẫn còn lời 1 khoản thì sao :D
Thường sau 1 năm là tất toán rồi.
Mình như anh chủ gom 8 tỏi múc 5kg vàng để đó. Tháng sau lên 2500 ngon à. :cool:

Hạng C
26/5/12
523
261
63
anh vay 2 khế ước, thì tự lập ra bảng tính trả hàng tháng cho 2 khế ước, cần gì đợi bank tính giùm?
2 khế ước là sao bác
em chỉ vay 1 hợp đồng, dự tính giải ngân 2 đợt á

Chỉnh sửa cuối: