Thảo Luận Chung Hỏi về báo động xe

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Nếu xe đã lock bằng remote, có chức năng chống trộm (còi, đèn)..nếu đập kính thì báo động sẽ hú. Vậy trộm dùng dao cắt kính (loại dao kim cương mấy bác thợ kính hay dùng) khoét lỗ thì báo động (hú) có tác dụng hay ko?

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com
duynguyen nói:
Nếu xe đã lock bằng remote, có chức năng chống trộm (còi, đèn)..nếu đập kính thì báo động sẽ hú. Vậy trộm dùng dao cắt kính (loại dao kim cương mấy bác thợ kính hay dùng) khoét lỗ thì báo động (hú) có tác dụng hay ko?

Kính xe ô tô là kính an toàn gồm 2 hay nhiều lớp dán lại với nhau để khi bể sẽ vụn ra như hạt bắp không gây nguy hiểm cho người (kính thường là loại 1 lớp khi bể tạo ra những mảnh sắc, nhọn...). Chính vì thế bác không thể khoét lỗ kính ô tô bằng dao cắt kính được, mà phải có dụng cụ chuyên dùng mới có thể "khoét' được. Bác có thể thử dùng dao cắt kính để cắt 2 tấm kính thường dán với nhau bằng nước chẳng hạn, chỉ có thể cắt được 1 tấm thôi .
Mà bác băn khoăn làm gì, chỉ cần chỉnh độ nhậy cảm biến báo động thì sờ tay vào kính , còi sẽ báo inh ỏi ngay ý mà !

Hạng F
5/3/05
8.718
72.548
113
đây
duynguyen nói:
tùy loại chống trộm bác à, loại cảm ứng va chạm thì theo 1 cái clip QC con bướm đậu lên gương cũng hú loạn xạ :D... còn loại khác lịch sự hơn (thường lắp theo xe) chỉ báo động khi cửa mở, cốp mở... mà không đc unlock bằng chính chìa theo xe (có chip nhận dạng) hoặc remote theo xe, kiểu này thì đập thoải mái không hú nhưng không có chìa theo xe cũng không nổ máy chạy đc

Hạng C
14/1/10
664
14
18
Như bác lameveret có nói ở trên đó, vì kính xe hơi là kính đặc biệt nên các loại kính thường nên rất khó dùng dao cắt kính bình thường mà đục, khoét (càng khó hơn khi kính được dán phim cách nhiệt) nên việc này bạn đừng bận tâm, còn chức năng báo đông chống trộm tùy bạn chỉnh thôi (tức là cài đặt) chỉ cần chạm nhẹ vào xe là còi đã hú rồi (nhưng khuyên bác đừng để chế độ này phiền phức lắm)