Status
Không mở trả lời sau này.
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Dear các bác chạy Ford
Hôm qua e chạy xe e lên City Ford Nha Trang để bảo dưỡng, theo qui trình bảo dưởng 40,000km thì phải theo các bước như link trên
http://www.ford.com.vn/servlet/ContentServer?cid=1137383997735&pagename=FVN%2FDFYPage%2FFord-Default&site=FVN&c=DFYPage

Nhưng e đưa vào bảo dưỡng thì chỉ thấy các KTV thay nhớt và lọc nhớt hết 15 phút rồi xong đánh xe về, vui cái là xe gần 4 năm rồi mà vẫn đc miễn phí
- Các bác cho e hỏi xe mình có cần phải kiểm tra các bộ phận theo đúng qui trình trên kg?

- City Ford Nha Trang rất lịch sự, ân cần và niềm nở, nhất là anh Kỳ (Trùng tên e luôn). Tuy nhiên e có cái chưa hài lòng ở các KTV, hình như các chú này chưa rành về các bộ phận lặt vặt của xe hay sao? Xe e phải tháo cái chắn bùn động cơ dưới gầm để xả nhớt, tới khi ráp lại thì cái chắn bùn này có các ngàm liên kết với gầm xe ở giữa còn bắt ốc xung quanh, vậy mà khi ráp vào các KTV này kg bắt các ngàm này mà chỉ bắt ốc làm cho cái chắn bùn này bị võng xuống ở giữa, gầm đã thấp lại thấp hơn, em thấy thế nói lại thì chú KTV này nói nó là như vậy kg sao đâu, lúc này e kg biết nên cũng đành im lặng, chiều về thấy kg an tâm nên mặc dù mưa tầm tã e cũng kích xe lên chui vào gầm và thấy có các ngàm và các ngàm này kg đc liên kết với gầm, đành phải tháo ra làm lại, một chút góp ý với City Ford Nha Trang

Status
Không mở trả lời sau này.