Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về bình Accu?

Tập Lái
12/1/08
1
0
0
RE: Hỏi về bình Accu?

sếp ơi ! làm ơn chỉ júp em tại sao cọc dương lớn hơn cọc âm trong bình accu vậy?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Tại vì cọc dương bị "giang hồ" bu nhiều hơn , giống như cái cột điện đầu hẻm chi chít dây ra nên cần bự con mà có chỗ bám ! cọc âm chỉ duy nhất một sợi vô Mass nên nhỏ con hơn !;)
Ngòai ra , để khi mất dấu , mất màu thì cũng không thể nào đấu lộn cực !

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Các bác cho em hỏi xe em máy 1.6 đây trước chủ củ gắn bình 70A rất to để không vừa khay trông rất xấu, Em thấy chiếc Cressida cơ quan em máy 2.4 mà sài bình 55A như vậy sau nầy em có thể thay loại 55 hoặc 60A được không các bác? Vừa rẻ, gọn nhẹ.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: hongchi

Các bác cho em hỏi xe em máy 1.6 đây trước chủ củ gắn bình 70A rất to để không vừa khay trông rất xấu, Em thấy chiếc Cressida cơ quan em máy 2.4 mà sài bình 55A như vậy sau nầy em có thể thay loại 55 hoặc 60A được không các bác? Vừa rẻ, gọn nhẹ.
Nếu xe bác không bị "lạm dụng"...Lắp thêm nhiều đồ chơi ngoài thiết kế thì Accu 55-60Ah cũng tốt rồi..!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: Der Fahrer

Tại vì cọc dương bị "giang hồ" bu nhiều hơn , giống như cái cột điện đầu hẻm chi chít dây ra nên cần bự con mà có chỗ bám ! cọc âm chỉ duy nhất một sợi vô Mass nên nhỏ con hơn !;)
Ngòai ra , để khi mất dấu , mất màu thì cũng không thể nào đấu lộn cực !
Wá đúng ! Nhưng ngày nay cũng có loại bình accu 2 cực bằng nhau rồi đó. Vậy nên khi thay Accu cũng cần chú ý,nếu không thì phải mua thêm 1 cái đầu bắt dây khác..:)..!

Hạng B2
5/1/08
108
16
18
43

Các bác cho em hỏi là con Zace nó dùng bình accu mấy vôn và bao nhiêu ampe. là tốt

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Báo cáo bác Thiết và các bác là tui đã thay bình mới rồi. Sau những ngày "hấp hối" vài lần nay bình đã chết. Tui mua lọai Pinaco N50ZL 12V60Ah. Giá 980k, mà đổi bình cũ với giá 200k, nên chỉ phải trả 780k thôi bác ạh. Về thay vào đề phát 1, tràn đầy nhựa sống:D Cảm ơn bác Thiết và các bác nhiều nhiều!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Bác Kitty cho em hỏi chút, em cũng đang nghiên cứu giữa thằng GS và Pinaco, GS có lợi thế là liên doanh của Nhật GS với Mitsu gì đấy, giá đắt hơn, em đang tính mua 65AH thì Pinaco là 1180, GS là trên 1200, bác mua cái 60AH là mua ở đâu thế?, mua ở đại lý của hãng hay tại Lý Thái Tổ, em qua Lý Thái tổ họ quát tân 1,1 Tr nên em chưa mua

Hạng B1
21/6/07
63
1
8

Trích đoạn: kittyharry

Báo cáo bác Thiết và các bác là tui đã thay bình mới rồi. Sau những ngày "hấp hối" vài lần nay bình đã chết. Tui mua lọai Pinaco N50ZL 12V60Ah. Giá 980k, mà đổi bình cũ với giá 200k, nên chỉ phải trả 780k thôi bác ạh. Về thay vào đề phát 1, tràn đầy nhựa sống:D Cảm ơn bác Thiết và các bác nhiều nhiều!

Theo kinh nghiệm của bản thân, E thấy dù là bình mới, mình nên mua 1 cái máy sạc bình xách tay Việt Nam (vd hiệu Hansin) giá trên dưới 500K rồi mỗi tháng sạc bổ sung cho ắc quy xe vài tiếng đồng hồ thì tuổi thọ của nó gia tăng đáng kể.
Thỉnh thoảng kiểm tra, nếu thiếu thì châm thêm nước cất (2K/lít-mua ở Tô Hiến Thành Q10) là OK nhất :D

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Các bác cho em hỏi là em vừa nâng cấp cái cát xét trong xe thành đầu DVD, đấu kiểu tắt chìa vẫn nghe được nhạc. Sau khi ấn nút power off thì trên màn hình chỉ còn lại đồng hồ điện tử. Như vậy có bị hao bình nhiều không?