Hạng F
16/7/15
6.295
25.153
113
Em cũng mới thay bóng từ halogen sang xenon h1 mua trên lazada, không hiểu sao nó chập chờn lúc sáng lúc không? Hôm rồi đi đêm, đang đi đèn tắt tối đen phải tấp lề, tắt công tắc rồi bật lại vài lần thì nó lại sáng. Về kiểm tra khi bật đèn nó lại sáng 1 bên, tắt xong bật thì lại sáng 2 bên. Vậy đèn bị sao vậy các bác? Xe em có sãn projector bóng halogen h1, xenon h1 em mới thay được vài bữa, mới đi đêm 1 lần.
sao anh không mua bóng LED? em thấy LED đỡ nhức đầu...

Vậy chắc đi thời gian nữa mà không ổn thì tìm giải pháp khác. Em tìm các hãng uy tín thì không thấy loại bóng xenon chân H? Mà xe còn đang bảo hành nên chưa giám thay projector vì sọ không bảo hành.
em tưởng projector phải hơn loại không có chứ?

Hạng D
9/5/16
1.182
3.616
113
124
sao anh không mua bóng LED? em thấy LED đỡ nhức đầu...

em tưởng projector phải hơn loại không có chứ?
Em cũng hỏi mấy chỗ về bóng led lắp cho projector thì họ bảo không sáng bằng xenon. Bóng led phải đúng bi cho led thì mới tốt. Mà phải nói xenon rất sáng, chỉ cái đồ tàu nên nó chập chờn

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Vậy chắc đi thời gian nữa mà không ổn thì tìm giải pháp khác. Em tìm các hãng uy tín thì không thấy loại bóng xenon chân H? Mà xe còn đang bảo hành nên chưa giám thay projector vì sọ không bảo hành.
Bác dùng xenon mà không có projector ah? Như vậy chói lắm!
Còn việc giữ nguyên H1 thì bác dùng bóng Philips, dây chuyển và balast denso tháo xe, đảm bảo ok!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
:3dgoidien::3dgian:Chèn đét ủi, vừa hỏi hãng báo giá trên 6 triệu một bóng.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
:3dgoidien::3dgian:Chèn đét ủi, vừa hỏi hãng báo giá trên 6 triệu một bóng.
Trong hãng thì chắc chắn là mắc rồi, nhưng nếu chỉ đơn thuần là bóng xenon và hư đúng cái bóng thì chui vào đó mà làm chi!

• Like
Reactions: bacai and nta139
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Em cũng mới thay bóng từ halogen sang xenon h1 mua trên lazada, không hiểu sao nó chập chờn lúc sáng lúc không? Hôm rồi đi đêm, đang đi đèn tắt tối đen phải tấp lề, tắt công tắc rồi bật lại vài lần thì nó lại sáng. Về kiểm tra khi bật đèn nó lại sáng 1 bên, tắt xong bật thì lại sáng 2 bên. Vậy đèn bị sao vậy các bác? Xe em có sãn projector bóng halogen h1, xenon h1 em mới thay được vài bữa, mới đi đêm 1 lần.
e cũng bị như bác, thợ bảo di thiếu mass bên nào bên đó tắt(có qua relay nha bác).

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trong hãng thì chắc chắn là mắc rồi, nhưng nếu chỉ đơn thuần là bóng xenon và hư đúng cái bóng thì chui vào đó mà làm chi!
Kiểu này chắc chỉ hư bóng.
Ở ngoài có bóng xịn theo xe không anh, nếu có thì giá rổ chừng độ bao nhiêu?
Mình không thích xài hàng tàu.
Thiệt đúng là ăn chơi phải nghiến răng.
Đã tra cứu trên mạng, bóng xenon 6000k giá 6mil cả công thay. Trời, nếu thay cả cặp chắc khóc thét quá.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139 and LoiVT
Hạng C
19/4/13
579
634
93
Em cũng hỏi mấy chỗ về bóng led lắp cho projector thì họ bảo không sáng bằng xenon. Bóng led phải đúng bi cho led thì mới tốt. Mà phải nói xenon rất sáng, chỉ cái đồ tàu nên nó chập chờn
Bác nói đúng rùi, nếu lên thì lên tới bi led, tầm chục triệu. Chứ bóng led không thì không bằng bi xenon

• Like
Reactions: NissanEL
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Kiểu này chắc chỉ hư bóng.
Ở ngoài có bóng xịn theo xe không anh, nếu có thì giá rổ chừng độ bao nhiêu?
Mình không thích xài hàng tàu.
Thiệt đúng là ăn chơi phải nghiến răng.
Đã tra cứu trên mạng, bóng xenon 6000k giá 6mil cả công thay. Trời, nếu thay cả cặp chắc khóc thét quá.
Xe bạn mình bị nứt 1 bên trái mà thay cả cụm trái, nó chén 22M đó bác. Ôi Bi-xenon

• Like
Reactions: nta139 and bacai