Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/8/09
1.278
3.670
113
41
Biên Hoà
Re:Hỏi - Về cách ngăn chặn phá sản doanh nghiệp

Khởi kiện đích danh bác ơi (trường hợp này không phải khởi kiện pháp nhân là công ty cũ, mà đích danh con nợ của bác).

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ

nếu gặp chủ nợ nhờ bank giữ hộ con xe cùi 5 tr, thì xong thuế xong banh luôn, xã hội đỏ đến xã hội đen cũng lạy.

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ

Chúng em cũng đang vô thế chủ nợ thành đạt đây, chuồn chuồn biết bơi lỡ kiện một cty - trước khi chưa kiện nó còn tử tế chuyển cho mỗi quý trăm chai trả lãi - nay đến sân thi hành án - nó tuyên bố từ từ nha, để em trả cho những người chưa kiện.
Cty thành lập hẳn một phòng chuyên trách đến những năm người với nhiệm vụ chính năn nỉ chủ nợ trả lãi chút đỉnh trên các khoản nợ khó đòi. Bác nào chuyên mua nợ không, chúng em bán cho :(:(:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113

Nợ nần dạo này thê thảm thật. Nợ mình thì mình phải trả, còn tiền nợ thì ko đòi được,...

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41

Em chỉ biết giải thể, không biết ngăn chặn :D. Em hóng!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.370
113

Phiu già nói:
Là đối tác với nó nhiều năm. Mình cay đắng nhận ra rằng : Không nên quá thân thiết theo kiểu anh em dưới bất cứ hình thức nào.
Vì rằng sự hữu hảo ấy dẫn đến hệ lụy là vốn của mình cứ đổ vào và tiền trở về thì chậm dần trong khi các nguồn thu nó mang đi đâu không biết.
Hiện nay, tài sản của Cty này bằng 0. Không nhà cửa, xe pháo, đất đai nhưng nó lại mở ra 1 Cty khác, hùn vốn mở ra vài 3 Cty CP cùng làm ngành nghề như cũ và có chiều hướng phát triển tốt còn Cty cũ thì đang manh nha biến mất với khoản nợ của các đối tác trong đó có mình khoảng gần 10 tỏi.
Hóc búa nằm ở chỗ này đây. Xiết cái gì bây giờ???:(:(:(:(:(:(:(
Xiết cái mạng của nó chứ sao!

May mắn cho bác là nó còn có 3 công ty đang phất lên. Dĩ nhiên việc bây giờ là tìm ra những yếu điểm của công ty cũ của nó mà nó có trách nhiệm về mặt pháp lý.
Thọc mạnh vào vấn đề này để nó buộc phải nhận ra rằng Mạng của nó có đổi được 3 cái đang phất kia không?

Vấn đề bây giờ là chọn ai thay lời muốn nói với nó kìa!

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113

Chia sẻ với bác fill...bên e cũng bị dính chưởng...đó là đã kê biên tài sản của nó để bán đấu giá, vậy mà mỗi tháng nó vẫn tiếp tục cho thuê tài sản đó kiếm 2t mỗi tháng mới đau

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.370
113

bvy nói:
Chia sẻ với bác fill...bên e cũng bị dính chưởng...đó là đã kê biên tài sản của nó để bán đấu giá, vậy mà mỗi tháng nó vẫn tiếp tục cho thuê tài sản đó kiếm 2t mỗi tháng mới đau
Đã có quyết định thi hành án cho cái tài sản đã kê biên đó chưa bác?

Phong toả khẩn cấp đi bác. chi phí cũng khoảng 1- 2 tháng đó à.

À quên! 2t là 2 triệu hay 2 tỷ thế ? :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.393
113
www.phindeli.com

Bác khởi kiện thì có thể ngăn chặn được nó giải thể, nhưng nó vẫn sẽ ì ra ko trả nợ.

Không có cách nào đòi nợ khả thi ngoại trừ xh đỏ hoặc đen.

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ

Thi hành án thích nuôi con nợ "vô sản" hay hơn là kiên quyết thi hành theo quyết định của toà - vì lỡ nhầm là bị giải toả ghế liền.

Status
Không mở trả lời sau này.