Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Kinh nghiệm thẻ nhớ cam hành trình của em đây: Tránh dùng hàng Sandisk ( em tèo 3 cái với cùng 1 lỗi ghi được xong không xóa được). Dùng thẻ Toshiba là chắc ăn nhất ( xài chưa hư cái nào, lắp cho cả cam hành trình và cam an ninh nhà). Một số cam hỗ trợ max 32GB thì mua đúng ngần đó. Em xin hết :D

Hạng C
13/4/09
518
14.663
93
Mặc định camera hành trình là ghi đè. Còn báo lỗi format là do lỗi thẻ nhớ. Cụ cứ format xem sao.
Cái thẻ cũ của mình thỉnh thoảng vẫn báo lỗi thẻ hoặc full thì mình format là xong.
Ngoài ra cụ cũng lưu ý là thẻ nhớ được thiết kế chuyên cho việc đọc dữ liệu, còn cam thì lại ghi xóa liên tục nên chỉ 1 thời gian là hỏng thẻ. Để hạn chế hỏng thì nên mua thẻ tốt tốt tí và dung lượng lớn thì chu kỳ quay vòng sẽ lớn hơn đồn nghĩa với thẻ lâu hỏng.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Mặc định camera hành trình là ghi đè. Còn báo lỗi format là do lỗi thẻ nhớ. Cụ cứ format xem sao.
Cái thẻ cũ của mình thỉnh thoảng vẫn báo lỗi thẻ hoặc full thì mình format là xong.
Ngoài ra cụ cũng lưu ý là thẻ nhớ được thiết kế chuyên cho việc đọc dữ liệu, còn cam thì lại ghi xóa liên tục nên chỉ 1 thời gian là hỏng thẻ. Để hạn chế hỏng thì nên mua thẻ tốt tốt tí và dung lượng lớn thì chu kỳ quay vòng sẽ lớn hơn đồn nghĩa với thẻ lâu hỏng.
Thẻ nhớ thông thường chỉ để nghe nhạc. lưu file. Thẻ dùng cho camera ghi đè yêu cầu class 10 ( @
Format thẻ lại dùng thẻ loại tốt class 10 trở lên, chứ thẻ tốc độ đọc ghi chậm hay kém chất lượng ko đáp ứng dc cũng làm Camera bị lỗi hoặc đứng hay reset. Xem thêm cài đặt giảm độ nhạy cái cảm biến hay nhận dạng va chạm gì dod ( khi đi đường sóc, phanh gấp hay gắn camera bị lắc lư hoắc mấy đồ treo trang trí ở gương va vào camera nó tự lưu lại file thời điểm đó lại là file ko bị ghi đè làm đầy bộ nhớ với mấy thẻ dung lượng nhỏ

• Like
Reactions: xlive
dEs
11/5/20
2.091
139.709
113
Kinh nghiệm thẻ nhớ cam hành trình của em đây: Tránh dùng hàng Sandisk ( em tèo 3 cái với cùng 1 lỗi ghi được xong không xóa được). Dùng thẻ Toshiba là chắc ăn nhất ( xài chưa hư cái nào, lắp cho cả cam hành trình và cam an ninh nhà). Một số cam hỗ trợ max 32GB thì mua đúng ngần đó. Em xin hết :D
Ko phải Sandisk kém mà vì nó hay bị nhái nhất. Dùng Samsung cũng rất ổn.

• Like
Reactions: david1210 and xlive
Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Lúc trước cũng mua cái camera giống bác vì nghĩ nó hay hay ( vừa camera ,vừa gương hậu ),sau này thấy bất tiện quá ,quay không rõ ,hình ảnh không đẹp !!! Bỏ thùng rác không phải suy nghĩ bác ah ,em chơi con camera Yi Dash Cam ( Xiaomi ) quá tuyệt vời ( nhỏ mà có võ ) quay ngày hay đêm rõ nét ,góc quay rất rộng .Máy + thẻ nhớ 64gb có 1 triệu ,quá rẻ !!!!
Hỏi về camera hành trình không ghi đè được do đâu các bác?

Hạng B2
4/11/17
143
41
28
32
xaydungminhthinhphat
Cam đời mới hầu như đều tự động ghi đè xoay vòng.
Nhưng một số cam có chức năng khoá file đang ghi hình khi phát hiện rung chấn (phòng tai nạn giữ làm bằng chứng). Những file bị khoá sẽ không bị ghi đè.
Tùy theo cài đặt mức độ nhạy cho việc này (vd: bình thường - nhạy - rất nhạy), vd như cài đặt rất nhạy thì khi xe giồng cam cũng có thể khoá file.
Như vậy lâu ngày mớ file khoá này sẽ nhiều lên và đầy thẻ nhớ, cam không còn chỗ để ghi hình nữa.
Bác chủ coi kỹ lại trong cài đặt của cam thử nhé.
Khả năng nhiều là khoá video cả luôn rồi! Nếu khoá hết video thì nó lưu đủ 32GB là không ghi được nữa!!!