Tập Lái
12/11/18
3
0
1
33
Mình đang có căn S1-33-01 view ra công viên Mũi Đèn Đỏ. Giá hợp đồng 1.742 chưa VAT. Bác nào quan tâm ibox e nhé. SDT 0902395115

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
e có căn 2pn view nội khu tầng 11, giá chênh 30tr nhẹ nhàng, bác nào quan tâm inbox e nha :D .

Tập Lái
25/12/18
34
11
8
63
Hỏi về căn hộ 'Q7 Saigon Riverside - đường Đào Trí
bác nào có thêm thông tin về dự án này không?
nghe nói tháng 6 này sẽ xong móng và làm HĐMB, ko biết phải ko vì cá nhân thấy khu Đào Trí này dự án quá nhiều, lúc nào cũng kiểu chờ thằng Mũi Đèn Đỏ khởi công mà bao năm nay chả thấy gì

Mình mới qua dự án, trong giờ làm việc mà chỉ lèo tèo vài 3 công nhân và máy móc, mở bán cả năm rồi mà chỉ làm được có xíu công việc như này thì tháng 6 năm 2020 mới ký HĐ mua bán nhé bác (nếu dự án không bị đứng hình)

Attachments

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
View attachment 1853058

Mình mới qua dự án, trong giờ làm việc mà chỉ lèo tèo vài 3 công nhân và máy móc, mở bán cả năm rồi mà chỉ làm được có xíu công việc như này thì tháng 6 năm 2020 mới ký HĐ mua bán nhé bác (nếu dự án không bị đứng hình)
theo đúng tiến độ thì những căn đợt đầu tới cuối năm nay mới ra HĐMB, tiến độ thanh toán chậm nên tiến độ thi công cũng dựa vào đó thôi bác. Hưng Thịnh nhiều dự án nên nhân công cũng bị tản qua các dự án khác nhiều, khi cần thì huy động về làm thì tiến độ sẽ nhanh thôi, mình cứ căn cứ theo HĐ mà làm đúng thôi bác.

Tập Lái
25/12/18
34
11
8
63
theo đúng tiến độ thì những căn đợt đầu tới cuối năm nay mới ra HĐMB, tiến độ thanh toán chậm nên tiến độ thi công cũng dựa vào đó thôi bác. Hưng Thịnh nhiều dự án nên nhân công cũng bị tản qua các dự án khác nhiều, khi cần thì huy động về làm thì tiến độ sẽ nhanh thôi, mình cứ căn cứ theo HĐ mà làm đúng thôi bác.
căn cứ theo HĐ nếu mua đợt đầu là bây giờ phải ra HĐMB rồi đó bác, nói như bác công nhân tản qua các dự án khác thì thể hiện sự thiếu chuyên nghiệp của chủ ĐT trong cách vận hành quản lý công việc, bằng chứng là các bác có thích mua những dự án nào bị chậm tiến độ, bị kéo dài ra không? Trong khi đó người thực sự có nhu cầu nhà ở người ta mong ngóng từng ngày để có được sản phẩm.
P/S: trong bảng tính chiết khấu vượt tiến độ thanh toán của Hưng Thịnh giới thiệu cho KH là từ lúc đóng 24% xong đến lúc ra HĐMB là thời gian khoảng 3 tháng thôi nhé, nhưng thực tế kéo dài cả năm có phải là KH đã bị Hưng Thịnh lừa rồi không? KH đi khiếu nại Hưng Thịnh có chắc được trả bổ sung tiền chiết khấu do thời gian thực tế kéo dài ra hơn với HĐ không thì các bác tự hiểu rồi.