Tư Vấn Đầu Tư Hỏi về CC SCREC Tower Q3

Tập Lái
23/10/22
10
16
3
33
Khu này mình thấy ổn, hơi cũ nhưng vị trí rất tiện, đi đâu làm gì cũng gần, mà giá giao dịch hiện giờ bao nhiêu rồi bác chủ ?
Hôm bữa mình có xem căn 2PN, diện tích >70m2 thì giá khoảng hơn 3 tỷ có giảm chút chút. Mình thấy đa số dao động trong khoảng 3 tỷ hơn.

Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Em chào các anh/chị,
2 vc em đang thuê trọ ở Q3 (do thuận tiện chỗ làm, chỗ học của vợ/con) và đang muốn tìm một căn chung cư ở trung tâm. Qua tìm hiểu trên một số web BDS thì thấy có CC SCREC có vị trí cũng tốt. Tài chính 2 vc em tầm trên dưới 2,5ty. Anh chị em nào đã hoặc đang ở CC này có thể cho em xin vài review về cư dân, dịch vụ, tiện ích,... ở đây không ạ. Vì là lần đầu tính chuyện mua nhà nên 2vc em chưa có nhiều kinh nghiệm và cũng suy nghĩ lo lắng nhiều.
Em chân thành cảm ơn mọi người nhiều!
Nếu giá căn hộ Screc này dưới 2,5 cho 80m2 thì ổn quá.
Căn hộ này hồi trước em ở.
Ngay dưới có Coopmart tiện lắm luôn.

Hạng D
23/2/09
1.382
8.186
128
Gia đình có con nhỏ thì SERCC này tiện vì xung quanh trường học MG, cấp !,2 chỉ việc đi bộ trong 100m là tới.

các tiện ích khác xung quanh cũng đi bộ được. nếu đi xe thì khoảng 10p là đi qua tới nhiều quận.

Nhược là cũng hơi ồn vì xung quanh (sát nách) là khu dân cư buôn bán hà rầm, tối quán nhậu bên kia kênh, rồi ông Coop thi thoảng có loa nhạc....

Hạng B2
13/2/15
215
500
108
ở bển
Em chào các anh/chị,
2 vc em đang thuê trọ ở Q3 (do thuận tiện chỗ làm, chỗ học của vợ/con) và đang muốn tìm một căn chung cư ở trung tâm. Qua tìm hiểu trên một số web BDS thì thấy có CC SCREC có vị trí cũng tốt. Tài chính 2 vc em tầm trên dưới 2,5ty. Anh chị em nào đã hoặc đang ở CC này có thể cho em xin vài review về cư dân, dịch vụ, tiện ích,... ở đây không ạ. Vì là lần đầu tính chuyện mua nhà nên 2vc em chưa có nhiều kinh nghiệm và cũng suy nghĩ lo lắng nhiều.
Em chân thành cảm ơn mọi người nhiều
Chuẩn nhất là bạn sang thuê bên CC đó ở thử một thời gian, nếu thấy hợp thì mua sau cũng không muộn, chưa kể ở đó sẽ tìm được nhà giá tốt, hướng đẹp, vị trí ngon ..... chỉ có ở đó mới biết chứ người ngoài không thể biết được, không hợp thì chuyển đi rất lẹ.
Còn nếu máu đầu tư thì mang 3 tỷ đi mua đất vùng ven SG, rồi vẫn thuê nhà để ở, BĐS vùng ven sẽ mang lại mức lời cao cho bạn, tuy nhiên tâm lý là vẫn phải đi ở nhà thuê, nên cân nhắc

Hạng B2
3/10/12
106
57
28
Chuẩn nhất là bạn sang thuê bên CC đó ở thử một thời gian, nếu thấy hợp thì mua sau cũng không muộn, chưa kể ở đó sẽ tìm được nhà giá tốt, hướng đẹp, vị trí ngon ..... chỉ có ở đó mới biết chứ người ngoài không thể biết được, không hợp thì chuyển đi rất lẹ.
Còn nếu máu đầu tư thì mang 3 tỷ đi mua đất vùng ven SG, rồi vẫn thuê nhà để ở, BĐS vùng ven sẽ mang lại mức lời cao cho bạn, tuy nhiên tâm lý là vẫn phải đi ở nhà thuê, nên cân nhắc
Em cũng góp ý tư vấn như Bác @anhql.
Đừng tiếc tiền thuê trước khi bỏ tiền tỷ mua nhà! Mua xe còn được lái thử chớ mua nhà chỉ có thuê sống thử thôi bác chủ thớt ơi!
Bác vào chọn thuê từ tầng 10 trở lên là đẹp. Ở đây vài tháng và siêng siêng hóng tin liên quan ban quản trị, để ý ban quản lý và giao lưu đủ cả 3 block A, B, C nha bác. Có chỗ Ms. M. dưới trệt thì không nên gần gũi quá, em... nghe nói thế :D