Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Tình hình tìm được chỗ dọn xe chưa bác Fil? Sơn, làm đồng thì dễ, chỉ sợ mấy phụ tùng giờ mua mới hơi khó tìm. Nếu bác Fil làm chuột bạch thành công, em cho con Giấc mơ II của em đi chỉnh sửa sắc đẹp luôn.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bá cáo với các Bác.
Do xe em đi lâu quá, bảo dưỡng cũng kém nên nó hư tùm lum hết cả. Đây là kinh nghiệm đừng bao giờ mắc phải khi giao xe mình cho NV nó đi - nếu cần thì mua chiếc xe công vụ
Theo đánh giá. Phải thay các danh mục sau :
Phuộc trước, sau. Dàn điện, chóa đèn, công tơ mét và đồng hồ tốc độ + báo xăng, bộ nạp và dây điện từa lưa, niềng, căm, bạc đạn, nhông xên dĩa, chén cổ, vè, lốp
Làm đồng đuôi, mục luôn cả sườn ngang, gắp
Làm máy toàn bộ
Coi như thay tất tần tật. Chi phí khoảng 7tr trở lên tùy theo còn phát sinh nữa hay không.
Do đó em quyết định : Đưa nó vào viện bảo tàng tại góc nhà coi như là vật kỷ niệm
Khi nào suy nghĩ lại thì sửa chứ giờ đi mua đồ ...phê quá các Bác ơi

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu
Em thì chỉ tính làm máy móc cho ngon lành, còn bộ vó thì cứ để thế đi, nói thật, em khoái con xe này ở chổ, từ năm 97 tới giờ, xoay tua công tơ mét hết vòng, giờ lên 22k rồi mà điện đóm ngon lành, đề nhẹ là chạy, đèn đuốc em thay chóa super dream sáng choang, chỉ bộ áo là trầy sướt theo năm tháng, chạy tuyệt nhiên không lọc xọc như mấy xe bây giờ. Nhiều lúc muốn đổi xe mà nhìn quanh mấy con tay ga hay xe số, dàn nhựa chạy mới hai ba năm đã lọc xọc, thử mấy con AB mỗi lần lên ga, nó rú quá cũng chán luôn.
Bác Fil tuyên bố gác kiếm, vậy là em phải tự thân vận động rồi...

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Mr Fil nói:
Bá cáo với các Bác.
Do xe em đi lâu quá, bảo dưỡng cũng kém nên nó hư tùm lum hết cả. Đây là kinh nghiệm đừng bao giờ mắc phải khi giao xe mình cho NV nó đi - nếu cần thì mua chiếc xe công vụ
Theo đánh giá. Phải thay các danh mục sau :
Phuộc trước, sau. Dàn điện, chóa đèn, công tơ mét và đồng hồ tốc độ + báo xăng, bộ nạp và dây điện từa lưa, niềng, căm, bạc đạn, nhông xên dĩa, chén cổ, vè, lốp
Làm đồng đuôi, mục luôn cả sườn ngang, gắp
Làm máy toàn bộ
Coi như thay tất tần tật. Chi phí khoảng 7tr trở lên tùy theo còn phát sinh nữa hay không.
Do đó em quyết định : Đưa nó vào viện bảo tàng tại góc nhà coi như là vật kỷ niệm
Khi nào suy nghĩ lại thì sửa chứ giờ đi mua đồ ...phê quá các Bác ơi
Khi nào bác mún làm mà không có time thì alo em. em qua lấy xe bác đi ra chỗ bác mún làm, làm giúp bác cho ạ. Dạo này bán ế quá, nên rãnh lắm bác Fill ơi ... hahaha

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
macducthanh nói:
Khi nào bác mún làm mà không có time thì alo em. em qua lấy xe bác đi ra chỗ bác mún làm, làm giúp bác cho ạ. Dạo này bán ế quá, nên rãnh lắm bác Fill ơi ... hahaha
Hề hề. Không làm là cất kỹ lun á. Không sửa nữa, nặng tiền quá mà lại tốn công đi lùng mua đồ
Linhmoioto : Đấy là hậu quả của việc để cho mấy chú NV hành hạ mấy năm trời, hư đâu sửa đó.
Có hôm chúng nó còn chửi nhau : Sao mày chạy mà không chịu châm nhớt, đến lượt tao hết xăng hết nhớt hết bình cháy đèn hết. Bó tay mấy thằng này
Hic. Mà nó bền thặc

Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
Em khoe xe tí. Xe đi hàng ngày đời 96 đã chạy hơn 160K. Tình trạng:
-Đã rớt đầu xoáy xúpáp, thay sên cam, dán lại bố nồi.
-Pô đã thay, thay niền do mục + căm
-Thay bửng zin cũ giá 200K mua ở Tân Thành
-Thay bộ ốc đùm, ốc phuộc zin của super dream giá 600 K (không xài đồ xi lại)
-Thay rổ zin 100% đời 1997 chưa xài, tem còn dán lớp giấy dầu giá 200K. Thấy bác Thanh_VLXD trả giá 150K trên diễn đàn khác nhưng người ta ko bán.
Đặc biệt là dàn đồng còn y nguyên như mới do em có cách bảo quản riêng. Bà cả dùng xe đi chợ có vài người hỏi thăm đòi mua vì nghĩ xe chạy 60K thay vì 160K.:D:D:D

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu
@Corrolla: Xe bác nhìn chất thật, em kỳ này cũng phải dọn lại con xe của em thôi, thương em nó phục vụ mình suốt, giờ tàn phai hơi nhiều. Thế mấy cái đồ bác đã thay đó, bác mua ở đâu thế? bố nồi bác dán lại ok o? em mới làm chưa được 1 năm mà giờ nó giống như chưa làm nữa rồi.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
Bửng cũ, ốc super dream tháo xe em tự đi mua ở chợ Tân Thành tiệm đối diện công ty cấp nước Chợ Lớn trên đường Phạm Văn Chí. Bố nồi em dán lại + vớt chuông ở tiệm sửa xe nhỏ tên Thái Bình trên đường Hưng Phú Q8, họ chỉ tháo ra rồi đem bố 3 càng + chuông đi làm ở chổ chuyên. Phải làm trọn bộ vì vớt chuông cho láng sau đó canh dán bố cho vừa khít thì chạy mới mạnh. Dán xong đem về lắp lại vào xe. Giá mềm mà xài rất tốt. Tiệm này em và bác Pinga đem xe 2B qua sửa chữa bảo trì từ hồi còn đi cúp 81/86 cũng đã hơn 20 năm nay.

Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
còn 1 phương án nữa là Bác rủ 1 người bạn rành về máy xe, đi Cam hoặc Long xuyên 1 chuyến, sáng đi chiều về rinh luôn 1 cục máy còn ngon, về thay toàn bộ máy. Tính ra rẻ hơn thay linh tinh từng món.