Tập Lái
12/6/15
0
3
2
37
Em chào các bác ah, hiện tại công ty em có nhu cầu lập công ty Offshore để giao dịch với các đối tác nước ngoài vì các đối tác bên em hầu như ai cũng sử dụng mô hình này và còn khuyên công ty em nên dùng Offshore. Đối tác người Trung Quốc bên em người ta chỉ cho em đơn vị tư vấn thực hiện dịch vụ này (Offshore Navi). Khi nghe họ giải thích về mô hình xuất nhập khẩu em cũng thấy rất hay, thực sự có nhiều hữu ích thật, nhưng vẫn chưa dùng lần nào nên ko biết có sao không? Có bác nào đã và đang sử dụng mô hình này không nhỉ? Lúc trước toàn là nhập khẩu trực tiếp, bây giờ họ tư vấn lập 2 công ty cùng lúc, một công ty cùng tên với VN để đánh bóng thương hiệu với thị trường quốc tế (chủ yếu là kí kết hợp đồng với các đối tác nước ngoài), một công ty khác tên để giao dịch với chính công ty của mình tại VN. Bác nào đã sử dụng mô hình này rồi ah? Và các bác nào đã sử dụng qua dịch vụ của Offshore Navi rồi ah? Các bác cho em lời khuyên với nhé, vì sắp tới em có lô hàng cần nhập về VN với giá trị tương đối lớn, nếu ok thì bên em sẽ tiến hành làm liền. Em cảm ơn các bác trước ạ!!!!!

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Có bác làm rồi bác à, thấy lợi thì làm thôi. Lập 1 cty ở Singapore, giấy tờ đầy đủ, nộp hồ sơ, chi phí chừng 1000 là trong 45' tới 1h có một công ty à :3dcuoi:

• Like
Reactions: Meo Quay
Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
Có bác làm rồi bác à, thấy lợi thì làm thôi. Lập 1 cty ở Singapore, giấy tờ đầy đủ, nộp hồ sơ, chi phí chừng 1000 là trong 45' tới 1h có một công ty à :3dcuoi:
Thấy công ty xnk nào cũng dùng, nhưng ko có giá 1000 USD cho công ty Singapore đâu bác, với lại Singapore thì tốn thuế nếu thu nhập năm trên 100,000 SGD, lại có phí kiểm toán này nọ :3dsoccer:

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Thấy công ty xnk nào cũng dùng, nhưng ko có giá 1000 USD cho công ty Singapore đâu bác, với lại Singapore thì tốn thuế nếu thu nhập năm trên 100,000 SGD, lại có phí kiểm toán này nọ :3dsoccer:
??? Mấy con số đó ở đâu ra thế?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/3/15
13
125
28
46
Thấy các đối tác lập ở HongKong nhiều hơn. Hóng kinh nghiệm của các bác VN

Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
Thấy các đối tác lập ở HongKong nhiều hơn. Hóng kinh nghiệm của các bác VN
Em thấy giờ người ta lập ở tax heaven còn tài khoản ở Singapore với thêm cái văn phòng ảo ở Singapore, tiết giảm chi phí mà đỡ thuế với kế toán kiểm toán như ở Hongkong hay Singapore :)
Mấy cái mô hình offshore này bọn nước ngoài nó sử dụng nhiều và phổ biến đến nổi được công nhận như 1 nền văn hóa trong kinh doanh luôn mà... như bọn Google, Paypal, Apple, Burger King,... ấy nên Gov. Mỹ cũng đang giục giảm thuế cho lợi nhuận chuyển về nước từ offshore. Như lần trước em sang gặp đối tác ở Đài Loan, nó khoe nó có nguyên 1 cái tủ dạng két đựng hồ sơ hệ thống mấy chục công ty offshore của nó vì nó nói bên Đài cho phép chuyển tiền từ offshore về nước nhưng quá 1mil đài tệ/ năm đối với cá nhân thì phải đóng thuế. Đúng kinh hồn :D