Tập Lái
20/11/07
13
10
3
Kính chào các bác OSers,

Em đang tìm mua 1 xe pickup va muốn lắp nắp thùng cao. Tất cả các sale đều tính phí dịch vụ cải tạo nắp thùng khoảng 2 đến 3 triệu (cộng thêm với phí dịch vụ giấy tờ xe là tổng khoảng 5 - 6 triệu).

Tuy nhiên em đọc thấy các trạm đăng kiểm không còn yêu cầu cải tạo nắp thùng cao nữa, theo như link bên dưới
http://autopro.com.vn/cuc-dang-kiem...n-dang-kiem-binh-thuong-20170225102552451.chn

Nếu đúng như vậy là các sale cố tình cộng thêm khoản này mà thực tế là không có.
Mong các bác tư vấn,
Em chân thành cám ơn,
U

Hạng D
9/12/14
1.317
1.039
113
em đã pm anh, anh có thể check inbox để hiểu rõ hơn vấn đề này :)
Kính chào các bác OSers,

Em đang tìm mua 1 xe pickup va muốn lắp nắp thùng cao. Tất cả các sale đều tính phí dịch vụ cải tạo nắp thùng khoảng 2 đến 3 triệu (cộng thêm với phí dịch vụ giấy tờ xe là tổng khoảng 5 - 6 triệu).

Tuy nhiên em đọc thấy các trạm đăng kiểm không còn yêu cầu cải tạo nắp thùng cao nữa, theo như link bên dưới
http://autopro.com.vn/cuc-dang-kiem...n-dang-kiem-binh-thuong-20170225102552451.chn

Nếu đúng như vậy là các sale cố tình cộng thêm khoản này mà thực tế là không có.
Mong các bác tư vấn,
Em chân thành cám ơn,
U

• Like
Reactions: The Ugly
Văn bản này nhiều ae sales cũng đã biết & thấy, họ ko bùa vẽ ra phần phí cải tạo đâu bác chủ ah. Trước em in ra văn bản này để khách hàng cầm theo trên xe để có j nc với mấy xxx, hiện vẫn ko thấy khách phản hồi j về việc bị xxx lấy bánh mì j cả. Nếu bác mua xe mới có lắp thùng thì nên lắp trước khi vô dkiem ( do họ có chụp hình lưu ảnh trên sổ dkiem ) cho yên tâm với phí cải tạo có biên lai 610k ( + dkiem bình thường 330k nữa ). Thực tế cái vấn đề này khó mà xác định, em chỉ nói khách nên làm cho khỏi phiền hà khi đi trên đường, nếu bác "cứng & mạnh " thì ko làm xem sao nhé

Tập Lái
20/11/07
13
10
3
Em Cám ơn chia sẽ của bác ThanhAngm và bác baycon!

Vậy thủ tục cải tạo nắp thùng bây giờ là không yêu cầu bản vẽ cải tạo nắp thùng nữa, chỉ việc lắp nắp lên rồi chạy vào đăng kiểm, chụp hình và đóng phí theo qui định, đúng không bác?

Như vậy là thủ tục chắc đơn giản hơn. Việc này chỉ anh em trực tiếp đi làm mới biết.

• Like
Reactions: baycon
Hạng D
9/5/16
1.182
3.654
113
124
Bác @baycon nói chính xác đó. Chỉ nắp thùng cao là phải làm đơn xin cải tạo tại lần đăng kiểm lần đầu, còn nắp thấp thì không. phí chính xác là 610k thôi. Bác cứ nói thẳng với sale, không đồng ý thì kiếm đại lý khác.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.039
113
Bác @baycon nói chính xác đó. Chỉ nắp thùng cao là phải làm đơn xin cải tạo tại lần đăng kiểm lần đầu, còn nắp thấp thì không. phí chính xác là 610k thôi. Bác cứ nói thẳng với sale, không đồng ý thì kiếm đại lý khác.
khác roài a Giang à, hôm nào cafe em giải thích rõ cho hiểu nhoen. Đâu phải do giấy đăng kiểm ko đâu, vả lại bây h mún lắp lúc nào thì mình đi cải tạo lúc đó, như xe a nắp thấp nay mún lên nắp cao thì cứ ra đkiểm mà làm, ko nhất thiết là LẦN ĐẦU!!!!!!