Tập Lái
19/9/21
12
223
28
Đã ra UBND Quận Gò Vâp hỏi rồi ạ, họ bảo xây dựng bình thường ạ. Nhưng để hỏi kỹ hơn ( mật độ, hệ số sử dụng,..) thì phải gửi văn bản.
Có nhiều dạng xây dựng lắm anh, muốn biết chắc cứ ra mấy công ty dịch vụ xin GPXD, ng ta sẽ tư vấn cho anh, đã có quy hoạch mới đến 2025 rồi. Như em đều phải xét QH chuẩn đã mới dám mua, đất ở chưa chắc đã ở đc, đất xây dựng chưa chắc đã xây được :oops:

Attachments

• Like
Reactions: bullkeo
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Có nhiều dạng xây dựng lắm anh, muốn biết chắc cứ ra mấy công ty dịch vụ xin GPXD, ng ta sẽ tư vấn cho anh, đã có quy hoạch mới đến 2025 rồi. Như em đều phải xét QH chuẩn đã mới dám mua, đất ở chưa chắc đã ở đc, đất xây dựng chưa chắc đã xây được :oops:
Anh có contact của bên xin GPXD nào bên Gò Vấp cho em xin với ạ. Cám ơn anh.

Tập Lái
19/9/21
12
223
28
Anh có contact của bên xin GPXD nào bên Gò Vấp cho em xin với ạ. Cám ơn anh.
Dạ không anh ơi, anh cứ ra đối diện quận ấy, đầy ra mà . Toàn sân sau của mấy ảnh nên cứ yên tâm

• Like
Tập Lái
24/10/21
3
8
3
35
Bác tham khảo công văn (số 2140) Sở Xây dựng TP Hồ Chí Minh gởi UBND thành phố về việc GPXD TẠM / CHÍNH THỨC cho 2 quy hoạch đất dân cư mới và đất hỗn hợp! Tính đến nay vẫn chưa có trả lời chính thức việc cấp giấy phép xây dựng cho 2 loại đất trên.Và đất HỖN HỢP vẫn là sử dụng quy hoạch phân khu 1/2000 nên chưa chi tiết cụ thể chức năng từng Lô như 1/500.
Mình nghĩ bác nên tham khảo trước mấy đơn vị dịch vụ hay ra thẳng UBND quận Gò Vấp xin thông tin qui hoạch nha.

• Like
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Bác tham khảo công văn (số 2140) Sở Xây dựng TP Hồ Chí Minh gởi UBND thành phố về việc GPXD TẠM / CHÍNH THỨC cho 2 quy hoạch đất dân cư mới và đất hỗn hợp! Tính đến nay vẫn chưa có trả lời chính thức việc cấp giấy phép xây dựng cho 2 loại đất trên.Và đất HỖN HỢP vẫn là sử dụng quy hoạch phân khu 1/2000 nên chưa chi tiết cụ thể chức năng từng Lô như 1/500.
Mình nghĩ bác nên tham khảo trước mấy đơn vị dịch vụ hay ra thẳng UBND quận Gò Vấp xin thông tin qui hoạch nha.
Cám ơn bác đã tư vấn ạ. Em có tham khảo mấy đơn vị tư vấn, nhưng vì đang dịch nên UBND quận vẫn hạn chế offline, mà online thì cũng chưa ai làm ạ.

• Like
Reactions: NHÂN TRẦN
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Mấy anh muốn làm bản vễ xin phép thì cứ lên 1 cửa nộp đơn tự khắc thằng cấp phép nó phải xuống khảo sát. Lúc đó muốn gì thì nói với nó. Có điều cú nhất đó là cái thằng cấp phép nó toàn cấp theo kiểu tư duy suy nghĩ của nó nên nhiều lúc bị ảnh hưởng tới công năng công trình của mình, mặc dù yêu cầu của mình là chính đáng và không vi phạm quy định gì

Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Anh ở phường 16. Ngay thằng ku em trong quận nó quản lý. Mà thằng này bê đuê nên em mà lò mặt ra là toi em luôn
anh cho em xin contact của chàng BĐ này vào vùng kín với? :D