17/2/12
873
7
0
40
BachLong nói:
Chắc chắn là lắp được bác chủ thớt ạ, vì cái này là để đo điện áp, chứ ko phải đo cường độ dòng điện, nên ắc quy 6Ah hay 1000Ah cũng chẳng ảnh hường gì . Em tìm mua ko có đã phải chế từ cái đồng hồ đo vạn năng ra 1 cái đo điện áp ắc quy đặt trên táp lô, bên cạnh nó là cái Ampe kế đo dòng sạc (khoe luôn, he he):
Hỏi về điện áp đồng hồ đo vol cho bình ắc quy!

Công dụng của nó là đo điện áp ắc quy, nếu điện áp bị tụt xuống dưới 12v là báo động, để vài ngày ko chạy mà điện áp ko giữ được trên 12v là ắc quy sắp tèo.
Tiện đây em xin hỏi luôn: Bác chủ thớt mua đồng hồ đó bao nhiêu ạ? Có phải mua ở cửa hàng bán đồ cho xe máy ko?
Mình mua của mấy sạp trên mạng đồng hồ này do hãng KOSO sản xuất nên chất lượng thì ok. Hơn nữa loại này nhỏ gọn đặt đâu cũng được. Cám ơn bác đã tư vấn để cho con mụ Đát nó sáng mắt ra chứ dốt bẩm sinh khó đào tạo lắm.

Hạng D
16/9/11
1.661
96
48
41
Sydney
The Scorpion King nói:
dawmgoodman nói:
lắp được, chạy hay k chuyện khác...
Mà có vầy cũng mở thớt nữa, rảnh quá.:mad::mad::mad::mad::mad:
Trả lời như ...
làm hỏng cả cái thớt của tau!
ko đc kiu bạn bằng thằng,xưng mình là tau có nge hok vậy nói biết nhiều lần

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
BachLong nói:
Chắc chắn là lắp được bác chủ thớt ạ, vì cái này là để đo điện áp, chứ ko phải đo cường độ dòng điện, nên ắc quy 6Ah hay 1000Ah cũng chẳng ảnh hường gì . Em tìm mua ko có đã phải chế từ cái đồng hồ đo vạn năng ra 1 cái đo điện áp ắc quy đặt trên táp lô, bên cạnh nó là cái Ampe kế đo dòng sạc (khoe luôn, he he):

Công dụng của nó là đo điện áp ắc quy, nếu điện áp bị tụt xuống dưới 12v là báo động, để vài ngày ko chạy mà điện áp ko giữ được trên 12v là ắc quy sắp tèo.
Tiện đây em xin hỏi luôn: Bác chủ thớt mua đồng hồ đó bao nhiêu ạ? Có phải mua ở cửa hàng bán đồ cho xe máy ko?
Kiếm cái này ở đâu hay vậy bác, em tìm hoài k có. Cái đổng bên phải đó. Cu em em có cái giống vậy nhưng đồng hồ Volt.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
dawmgoodman nói:
Kiếm cái này ở đâu hay vậy bác, em tìm hoài k có. Cái đổng bên phải đó. Cu em em có cái giống vậy nhưng đồng hồ Volt.
Cái bên phải là Ampe kế, bán đầy các tiệm đồ nghề phụ tùng ô tô, bác ở VT thì tìm tiệm gần đầu đường Phạm Hồng Thái (phía gần ngã 3 với cái đường lớn gì đó từ SG xuống VT), hôm đi VT em có ghé mua đồ linh tinh cho xe ở đó. Cái ampe kế trên xe mua cách đây 2 năm, của Thái, giá chừng 50k. Ở chỗ em tìm hoài mà hổng có cái vôn kế nào nên mới phải chế, mà ampe kế thì cả đống, đủ loại.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Trương Đức Hải nói:
Bác mua cái đồng hồ đo bao nhiêu vậy ..giá rổ sao bác ? Em tính mua lắp cho 2b ..hihi thanks bác
Em tìm mấy thớt trên mạng thì cái của Koso ấy giá tới 700k thì phải, hic, đắt dã man, trong khi cái loại tròn tròn xài kim như ampe kế của em chắc hổng tới 100k. Em đành chấp nhận xài hàng chế.... Cũng có 1 cách khác nữa là mua đồng hồ đo vạn năng hiển thị số (của Tàu giá chừng 70k) rồi chế lại cho gọn cũng OK.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
BachLong nói:
dawmgoodman nói:
Cái bên phải là Ampe kế, bán đầy các tiệm đồ nghề phụ tùng ô tô, bác ở VT thì tìm tiệm gần đầu đường Phạm Hồng Thái (phía gần ngã 3 với cái đường lớn gì đó từ SG xuống VT), hôm đi VT em có ghé mua đồ linh tinh cho xe ở đó. Cái ampe kế trên xe mua cách đây 2 năm, của Thái, giá chừng 50k. Ở chỗ em tìm hoài mà hổng có cái vôn kế nào nên mới phải chế, mà ampe kế thì cả đống, đủ loại.
trùi đất, vậy mà nhờ bác sắm giúp cái Ampe rồi em đổi cái Volt cho bác thì hay nhỉ...Cái volt này cùng loại với ampe của bác luôn. Hình như của Liên xô...
Đường Phạm Hông Thái cắt vào Lê Lợi chỗ Petro đó hả bác, hay tuốt đầu ngã tư giếng nước (30/4). Để em về coi sao hén, tks bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Trời, đo volt chứ có đo Ampe đâu mà lo. Cái đồng hồ đo volt có trở khác rất cao nên dòng chạy qua nó rất bé. Miễn thang đo lớn hơn điện áp đo là được, không ảnh hưởng bởi dòng. Tóm váy lại là mợ già xấu xí bò cạp đất cứ việc gắn, nếu sợ thì tháo ra đưa em xài dùm

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
dawmgoodman nói:
trùi đất, vậy mà nhờ bác sắm giúp cái Ampe rồi em đổi cái Volt cho bác thì hay nhỉ...Cái volt này cùng loại với ampe của bác luôn. Hình như của Liên xô...
Đường Phạm Hông Thái cắt vào Lê Lợi chỗ Petro đó hả bác, hay tuốt đầu ngã tư giếng nước (30/4). Để em về coi sao hén, tks bác.
He he, đổi thì đổi, gặp thì em tặng bác luôn cũng được... chiện nhỏ mờ bác! Loại vôn kế Liên Xô thì khỏi chê rùi, thường thang đo max là 30v, dùng cho xe tải xe con đều được, tiếc là ko có loại thang đo max 16v dùng chuyên cho xe con. Đúng đường Lê Lợi chỗ Petro đi lại, cửa hàng bên tay trái, cách ngã ba chừng 50 - 70m, bán rất nhiều loại phụ tùng cho xe đời cũ (hàng mới luôn), hôm đó em đi tìm mua phụ tùng thay thế khắp mấy cửa hàng ở Lê Hồng Phong hổng có (toàn của xe đời mới), may quá đến cửa hàng này 1 đống các loại luôn!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
dawmgoodman nói:
Bác ở VT luôn à, hôm nào giao lu cái nhé, có khi lại người quen nhỉ...
Em ở miền Trung, có cô em sinh sống ở VT nên thỉnh thoảng ra vào thăm chơi. 30/4 năm ngoái em đi xe vào, đến nơi là lùng cửa hàng phụ tùng xe luôn đó. Vừa rồi cũng nhờ cô em mua giúp 1 món, vì ngoài này hổng có. Giá ở cửa hàng này cũng tương đương như miền Trung, chất lượng khá ổn. Khi nào có dịp sẽ hẹn giao lưu nha bác!