Hạng B2
21/6/11
431
28.200
93
50
Q.1 HCMC
Anh còm, ko phải vì thằng chủ thớt ngu, cái này lặp đi lặp lại hoài rồi, chả bao giờ hết đc vì vửa nu vửa tinh tướng thì làm đéo gì có động lực sử dụng não.

Nhưng chủ đề này có 1 tt có thể nhiều anh em khác thấy hay & Duyến nó cũng đã nói mà chưa ai hiểu. 17% ở đây là thuế VAT cho ngành sx ở TQ. Yep, sx nộp 17%, còn ai kêu ca vat vn 10% là cao nữa ko? Còn ai chưa hiểu vì sao cq TQ giào mạnh vđ nữa ko?

Tuy nhiên nếu là dn xk thì doanh thu xk sẽ tính là vat = 0 và khoản chênh lệch vào ra (~17% vat đầu vào) sẽ đc hoàn lại. Nên dn sx Tầu thằng éo nào cũng cố sống cố chết mà xk, nên hàng TQ giờ mới bá đạo toàn cầu.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Anh còm, ko phải vì thằng chủ thớt ngu, cái này lặp đi lặp lại hoài rồi, chả bao giờ hết đc vì vửa nu vửa tinh tướng thì làm đéo gì có động lực sử dụng não.

Nhưng chủ đề này có 1 tt có thể nhiều anh em khác thấy hay & Duyến nó cũng đã nói mà chưa ai hiểu. 17% ở đây là thuế VAT cho ngành sx ở TQ. Yep, sx nộp 17%, còn ai kêu ca vat vn 10% là cao nữa ko? Còn ai chưa hiểu vì sao cq TQ giào mạnh vđ nữa ko?

Tuy nhiên nếu là dn xk thì doanh thu xk sẽ tính là vat = 0 và khoản chênh lệch vào ra (~17% vat đầu vào) sẽ đc hoàn lại. Nên dn sx Tầu thằng éo nào cũng cố sống cố chết mà xk, nên hàng TQ giờ mới bá đạo toàn cầu.

Ôi, ngu thì hỏi cho hết ngu. Sợ gì mà ko hỏi. Hỏi 1 phát cho lẹ. Mình ngu nên a thông cảm

Quay lại 17% , thì ra nó là VAT hả a? Vậy sao a @Vuyền kêu là hỗ trợ chứ ko phải hoàn trời....

Hạng B2
21/6/11
431
28.200
93
50
Q.1 HCMC
Ôi, ngu thì hỏi cho hết ngu. Sợ gì mà ko hỏi. Hỏi 1 phát cho lẹ. Mình ngu nên a thông cảm

Quay lại 17% , thì ra nó là VAT hả a? Vậy sao a @Vuyền kêu là hỗ trợ chứ ko phải hoàn trời....
Ko biết ko phải là ngu, nhưng ko biết mà éo chịu gôgle, người khác gợi ý cho cả chữ hoàn thuế mà cũng éo follow up đc thi chú đần thật á.

Hạng C
3/6/16
543
12.062
93
Nếu cầm 117 đ sang cn mua hang, xk về vn được hoàn lại 17 đ. Vậy là tiền của "bọ" hoàn lại cho "bọ". Bíp người mua (lẻ hoặc sỉ) vn được 17 đ nói tao nhập không công đấy.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Ko biết ko phải là ngu, nhưng ko biết mà éo chịu gôgle, người khác gợi ý cho cả chữ hoàn thuế mà cũng éo follow up đc thi chú đần thật á.

Google chi. Mất thời gian của mình. Có lính nó làm thay, có lawyer service để mà hỏi. Thời gian mình làm chuyện khác. Sẵn đang ngoài giờ làm việc. Post lên đây hỏi cho lẹ. :D:D:D

Có tí mà a khó khăn nhỉ

Tập Lái
17/2/16
27
723
78
34
Hồi tháng 9 thằng Tàu đối tác gởi em cái mail này. Cái này chắc khác cái 17% nhở...
Hỏi về doanh nghiệp TQ xuất khẩu được chính phủ China hỗ trợ 17%

Tập Lái
17/2/16
27
723
78
34
Chỉ biết là có lợi về thuế. Còn thuế gì thì ko biết và cũng ko tiện hỏi.
HK thì gởi giá, down giá thoải mái con gà mái mà chả thuế phí mẹ gì. TQ mấy vụ này trước cũng thoải mái lắm nhưng giờ bị soi kỹ, nhất là mấy công ty lớn trên sàn chứng khoán nên tụi nó đá qua HK làm

• Like
Reactions: Ba Văn