Tập Lái
18/1/18
3
3
3
44
Sau 1 hồi tra cứu hồ sơ trên cổng thông tin điện tử của Sở XD. Vẫn chưa thấy gpxd của dự án

Tập Lái
21/9/12
2
0
1
Nhà mình đã lấy tiền về đầu tư chỗ khác hơn 1 năm rưỡi các dự án cùng thời điểm sắp giao nhà cha nó rồi , giấy tờ vẫn chưa xong chắc còn lâu lắm

Tập Lái
22/2/18
0
1
2
49
Các bác cho em hỏi hợp đồng đặt cọc của các bác số tiền khách hàng giữ lại khi chưa nhận được Giấy chứng nhận quyền sử dụng nhà là 3% hay 5%, hợp đồng của em là 3%, như thế là sai so với luật kinh doanh bất động sản 2014, em có đấu tranh nhưng đơn lẻ nên hợp đồng vẫn thể hiện là 3%, mặc dù chủ đầu tư biết là sai, họ nói các hợp đồng khác cũng thế. Các chủ đầu tư khác ví dụ như Hưng Thịnh v.v...khi luật thay đổi họ cũng thay đổi theo, có dự án trước đây họ cho khách hàng giữ 2% khi chưa nhận GCN, bây giờ họ thay đổi hết là 5% theo đúng luật. Chủ đầu tư này ghi căn cứ áp dụng luật kinh doanh BĐS 2014 mà áp dụng sai. Khi tập hợp anh em mình đấu tranh cả vấn đề này nữa nhé.

• Like
Reactions: Viet Hai 80
Tập Lái
17/6/17
0
45
12
47
Nó có xây đâu mà lo cncq. Đang muốn lấy tiền về mà còn lo 3 với 5%

Tập Lái
17/6/17
0
45
12
47
Nhà mình đã lấy tiền về đầu tư chỗ khác hơn 1 năm rưỡi các dự án cùng thời điểm sắp giao nhà cha nó rồi , giấy tờ vẫn chưa xong chắc còn lâu lắm
có đươc đèn tiền không?

Tập Lái
21/9/12
2
0
1
có đươc đèn tiền không?
Có bác trong hợp đồng đền 10% giá trị căn hộ, mà bà Hồng bảo cty đang khó khăn chia sẻ với doanh nghiệp đền 7% vc mình cũng muốn rút tiền nhanh đi kiếm chỗ khác nên đồng ý , chứ để time lâu mất cơ hội coi như ko có duyên với centapark

Tập Lái
17/6/17
0
45
12
47
Đù ngon vậy 1,5 năm trước được 7% kia mấy pác. Vậy đầu tháng 4 mình đi đòi 10% là hợp lý rồi.