Tập Lái
7/5/17
32
106
33
HCM
www.phongcach8.com
Ăn sáng Bảo Lộc nhiều, tôi hay ghé phở khô Hào Ký (Nguyễn công Trứ) đậu xe thoải mái, các tiệm của dân địa phương ở NTMK/Bế văn Đàn (đường nhỏ đậu xe hơi khó), hay tiện nhất là vào cafe Catinat ăn sáng uống nước ngắm cảnh luôn.
Trưa thì cơm niêu Thuận Thành ngon bổ rẻ, hoặc vào nhà hàng Bách Hỷ An - đều khá đông khách. Trọn buổi sáng có thể đi thăm LQPA, chùa Trà, thác Dambri & tu viện Bát Nhã, đồi chè Tâm châu...
Đến Đức Trọng tiếp QL20 lên ngã 3 Bồng Lai rẽ phải vàoTutra ghé Dalat Milk (vào free) hoặc VinaMilk (trước đây chỉ cho vào sáng T7)- tháng 11 đường sẽ rực rở hoa dã quỳ.
Đi Zoodoo nhớ call book vé trước 099 711 11 99, QL27C mùa mưa năm nay ổn, đặc biệt là chưa có sạt lở :p
P/s các điểm ăn uống ở Bảo Lộc phải nhờ bác @truong_dalat hướng dẫn mới đầy đủ.

Nhiều thông tin bổ ích. Cám ơn bác @Sixsense rất nhiều.

• Like
Reactions: B[ounen]
14/6/17
878
424
63
Em lần đầu chạy cung đường này cũng hỏi để chắc tay, chứ e vẫn xác định 50-80 thôi. ĐI chơi nên ko vội làm gì. Tại nghe một bác bảo có đoạn ngoài KDC vẫn thòng giới hạn 60 nên e hỏi lại cho chắc, nhiều lúc sơ suất chạy xe bị sót biển lại tốn bánh mỳ :(
Lần trước e chạy bị trường hợp bắn láo mà do vội quá hơn nữa đi gia đình nên ko muốn so đo với xxx. sợ làm mất vui. rỏ ràng KDC e chạy 50 mà xxx nói 60 làm e tốn bánh mì mới đau.

• Like
Reactions: redmond8 and ZETSIR
Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44
Cho em hỏi Đà Lạt milk thì có gì tham quan, lần trước ghé nhõn mỗi 3 con bò, chả có vẹo gì luôn, quá là ngạc nhiên. Còn vinamilk hình như phải đăng kí trước mấy tháng lận???

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Lần trước e chạy bị trường hợp bắn láo mà do vội quá hơn nữa đi gia đình nên ko muốn so đo với xxx. sợ làm mất vui. rỏ ràng KDC e chạy 50 mà xxx nói 60 làm e tốn bánh mì mới đau.
Bởi thế bác ạ, cứ toàn bẫy với hành tài xế. Trong khi chạy xe chở gia đình làm mất vui. Cám ơn bác đã chia sẻ. Mai e cứ 45-50.

Tập Lái
7/5/17
32
106
33
HCM
www.phongcach8.com
Bởi thế bác ạ, cứ toàn bẫy với hành tài xế. Trong khi chạy xe chở gia đình làm mất vui. Cám ơn bác đã chia sẻ. Mai e cứ 45-50.
E thì cứ đúng biển báo mà chạy, có muốn nhanh hơn cũng ko dc. Bà xã e nhìn biển báo và đọc tốc độ rất tốt nên tuân thủ biển báo là vui nhất. Mà nhiều khi cũng bị dính tốc độ do e cải :D. Đi chơi xa e thường có chuẩn bị bánh mì.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
E thì cứ đúng biển báo mà chạy, có muốn nhanh hơn cũng ko dc. Bà xã e nhìn biển báo và đọc tốc độ rất tốt nên tuân thủ biển báo là vui nhất. Mà nhiều khi cũng bị dính tốc độ do e cải :D. Đi chơi xa e thường có chuẩn bị bánh mì.
Bác lắp cái Vietmap hay Navitel chẳng bao nhiêu tiền, vừa là dẫn đường vừa có cảnh báo giơi hạn tốc độ, đọc biển báo cũng khá chính xác. Tuy không thể tin tưởng 100%, nhưng đang chạy xe mà máy báo 200m sắp tới có biển báo thì tự mình cũng phải chịu khó nhìn.
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Nhiều thông tin bổ ích. Cám ơn bác @Sixsense rất nhiều.
Trên otoSG này mình để ý, hễ bài vở nào có từ ngữ liên quan đến Dalat là có bóng dáng anh Sáu @Sixsense.
Mình khoái là anh ấy vào tư vấn rất rất nhiệt tình, rất có tâm. vô tư lự. Cái đáng quý là kiến thức địa lý về Dalat của anh Sáu rất là chuẩn nên mình rất yên tâm.

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Em ở Long Thành, đi tầm 3h sáng dậy làm cốc nước ép trái cây tới bảo lộc tầm 6h ăn sáng, 9h là tới đà lạt. Đi theo đường đèo tà pứa không thấy xxx đâu luôn.