Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Tuần sau thì mỗi bụi dã quỳ chắc nở được 1 bông, nếu bác ở lại nghỉ dưỡng cả tháng thì bông sẽ nở rộ :)
Vậy khoảng giữa tháng 11 đi là đẹp đúng không bác! Mấy hôm nay cứ tin bão tới tấp làm mình hơi ngán. Cuối tuần đi Vtàu đổi gió mà lòng cứ nôn nao ĐL. Đi vũng tàu mà đòi lên dốc ăn lẩu rau, cả hội ngớ mắt nhìn.

Hạng D
16/10/06
1.546
9.983
113
sites.google.com
Vậy khoảng giữa tháng 11 đi là đẹp đúng không bác! Mấy hôm nay cứ tin bão tới tấp làm mình hơi ngán. Cuối tuần đi Vtàu đổi gió mà lòng cứ nôn nao ĐL. Đi vũng tàu mà đòi lên dốc ăn lẩu rau, cả hội ngớ mắt nhìn.

Để tuần sau đi về mình report cho anh. Lần này mình ở maison de trúc , họ vừa phục vụ lại trong tháng 10. Giá ngang resort 4 sao,hihi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Để tuần sau đi về mình report cho anh. Lần này mình ở maison de trúc , họ vừa phục vụ lại trong tháng 10. Giá ngang resort 4 sao,hihi.
La maison de Truc khu biệt thự đồi An Sơn P.4, dinh 3 chạy vào chừng 1km. Phòng đẹp, view đẹp, kiểu homestay cao cấp. Sáng bác có thể đi bộ ra ngã 3 An Sơn- Triệu việt Vương có vô số quán ăn uống dân địa phương, ngon và rẻ.
ảnh hoa dã quỳ ngang dinh 3 cuối tháng 10 năm ngoái, còn năm nay chưa ra được cái hoa nào.
Hỏi về dừng chân dọc đường từ SG-DL

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vothanh and dccouq
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Thật ra đi máy bay cũng mất khá nhiều thời gian, từ nhà đến sân bay 2 chiều rồi check-in chờ các kiểu dù rằng bay chỉ khoàng 40", thời gian tổng cộng khoảng 4h. Trong khi khi chạy xe nhà thích đâu ghé đó, mấy ngày ở phố núi tự lái xe đi khám phá các vùng xa ngoài thành phố mới cảm hết cái đẹp của Dalat. Vì vậy ở nhà luôn chọn xe là phương tiện di chuyển chính.
Chỉ có 300km mà đi máy bay thì chán lắm còn gì cái thú ngắm nhìn cảnh vật xung quanh Bác nhỉ. Em thì có việc gấp cở trên 1.000km thì mới đi máy bay, còn không thì tà tà chạy cũng tới.

Tập Lái
7/5/17
32
106
33
HCM
www.phongcach8.com
Lơ nhà bác là số dzách rồi :D

Chuyến này đi từ SG - Dalat lơ rất ổn. Ghé Dalat milk mà ko cho vô tham quan nên buồn. Dalat - Nha Trang - đi QL27C cảnh đẹp và sương mù trên đèo nên lơ lo chụp hình và quay phim :D. Bị lụm 56/50 khi đổ dốc đèo, làm e tốn bánh mì.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
QL 27C các anh làm việc chăm chỉ lắm nhất là địa bàn Khánh Vĩnh của Khánh Hòa, còn bên Lâm Đồng thì hên xui
Chuyến này đi từ SG - Dalat lơ rất ổn. Ghé Dalat milk mà ko cho vô tham quan nên buồn. Dalat - Nha Trang - đi QL27C cảnh đẹp và sương mù trên đèo nên lơ lo chụp hình và quay phim :D. Bị lụm 56/50 khi đổ dốc đèo, làm e tốn bánh mì.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
QL 27C các anh làm việc chăm chỉ lắm nhất là địa bàn Khánh Vĩnh của Khánh Hòa, còn bên Lâm Đồng thì hên xui
Lâm Đồng thì QL27C ngang DaSar có biển báo KDC, đổ dốc có máy sấy đợi sẵn, về gần trường PTCS có xe tải CSGT chờ.
Tuy nhiên lúc này thỉnh thoảng mới gặp, chứ 2,3 năm trước thì chốt thường trực.

• Like
Reactions: tonyhao