14/6/17
879
425
63
Bác nguyễn tấn tích ơi bác hỏi lại thông tin đi bác, phước hảo có ấp ngãi hoà không có đường ô tô chỉ có đường đal ngay cầu bàng đa đi vào hoặc đi ngã chợ xã Hưng Mỹ. Trước đây thì như vậy bây giờ có thay đổi không em chưa biết.
Cảm ơn thông tin của các Bác.
Để em hỏi lại địa chỉ xem sao. Vì người quen cho biết vậy.

Tập Lái
12/9/19
23
5
3
Anh Kiệt Võ nói đúng rồi. Tôi xin nói thêm:
Tp Trà Vinh đi Tp Bạc Liêu ước chừng 110km:
  • Tp Trà Vinh - Cầu Quan: khoảng 30km (QL60): đường nhỏ nhưng đi khá tốt.
  • Phà Cầu Quan + đường nối (2km) + phà Đại Ngãi: phà lớn, sedan đi ổn. Khách miền quê hiền, không chen lấn.
  • Đại Ngãi - Tp Sóc Trăng: khoảng 20km (QL60): đường nhỏ, đi khá tốt.
  • Tuyến tránh Tp Sóc Trăng: gồm tuyến tránh của QL60 tiếp nối vào tuyến tránh của QL1A: khoảng 15km gì đó. Nên đi theo tuyến tránh này cho thông thoáng.
  • Hết tuyến tránh Tp Sóc Trăng - Tp Bạc Liêu: khoảng 45km (QL1A), đi tốt.
Anh chủ có hỏi, còn đường nào nữa không? Xin thưa:
Đường trên là gần nhất và đi tiện nhất.
Còn 2 đường khác:
  • Sau khi qua 2 phà xong, men theo QL Nam Sông Hậu hoài, sẽ đến Bạc Liêu nhưng xa và đường không tốt bằng.
  • Trà Vinh vòng về Cần Thơ rồi xuống Bạc Liêu sẽ không qua phà nhưng quá quá xa, ra thành gấp đôi.
À quên, trên đây tôi chỉ nói đến Tp Bạc Liêu. Còn anh chủ đi Nhà thờ Cha Diệp, phải tiếp tục đi QL1A thêm khoảng 40km nữa, đường tốt giống như Sóc Trăng - Bạc Liêu nhưng sẽ chậm hơn tí vì nhà sát lộ hơi đông hơn, xe nhiều hơn.

Với bổ sung thêm là có xe Ngọc Ánh đi Bạc Liêu nữa nha các bác

Hi bác,

Lộ trình này vẫn ok chứ ạ? Với cho em hỏi phà Đại Ngãi chạy tới mấy giờ tối ạ. Cám ơn bác.

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Hi Các Bác
Nhà mình định mùng 4 Tết đi từ Saigon đến viếng Cha Diệp ở Nhà thờ Tắc sậy, Bạc Liêu. Sau đó sẽ quay lại Saigon.
Xin hỏi đi như vậy có được không, có bị cách ly không!
Many Thanks!