Hạng D
18/3/08
1.573
1.552
113
RE: Hỏi về EXCEL II của SYM

Do ông anh đang xài Excel 1&2 nên mình có vài dòng nhận xét về con Excel II này:
_ vị trí ngồi rất thoải mái, đi xa phẻ re :D.
_ Xăng tiêu thụ khoảng ~31-35km/lit; tương đương con Psi.
_ Khi mới mua thì máy hơi lì, chạy trên 2000 km thì máy bốc hơn hẳn ( nhớ thay nhớt, svệ sinh lọc gió).
_ Nếu so độ bốc thì nó chỉ thua Dylan, Sh no1 thôi, chứ Shi hoặc Psi cũng không kém mấy đâu :)
_ Max Speed thì có lần mình kéo đường VT, khu rừng cao su lên được ~110/h nhưng còn ga, ráng đú nữa chắc cũng được 112/h bác ợ :D:D
_ với giá cả 36 triệu bao giấy thì mình thấy đây là 1 lựa chọn tốt. AB hay NV theo mình không có cửa với em Excel II này về cảm giác lái, tiện nghi( cốp to vật vã như SCR ) độ bốc thì AB, NV thua xa.
Vài dòng cảm nhận, chúc bác có lựa chọn hợp lí tuỳ theo nhu cầu sử dụng nhé :)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.670
113
đây

kiểu thô, dáng xấu, đèn HS1 2 cái nhưng chóa lởm nên dk sáng, xấu nhất là dáng thằng ngồi, chân cứ giơ lên tân... mang tai :D hao xăng thì cũng cũng phải, xác nặng cồng kềnh nhưng mua để đi và hưởng thụ thì cứ kệ nó, miễn mình sướng là đc, còn bốc hay không thì em không biết, nhưng chắc sờ chim ghẻ của vợ em mới dán bố nồi có thể bóp mũi nó đc :D

Hạng B2
17/10/06
422
166
43
48
Vũng Tàu
www.facebook.com

Em không hiểu bác cao bao nhiêu, nhưng em mắc cười nhất là bác nói dáng ngồi xấu nhất chân lên tận mang tai. Em cũng đi Exell 2, em cao 1,72m nhiều lúc ngồi Exell còn thấy chới với. Em nghĩ bác chắc bác tài cao cỡ khoảng 2m lên chân mới lên tận mang tai.:D:D:D:D

Hạng D
29/6/04
1.115
9.239
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: tuanle

kiểu thô, dáng xấu, đèn HS1 2 cái nhưng chóa lởm nên dk sáng, xấu nhất là dáng thằng ngồi, chân cứ giơ lên tân... mang tai :D hao xăng thì cũng cũng phải, xác nặng cồng kềnh nhưng mua để đi và hưởng thụ thì cứ kệ nó, miễn mình sướng là đc, còn bốc hay không thì em không biết, nhưng chắc sờ chim ghẻ của vợ em mới dán bố nồi có thể bóp mũi nó đc :D
Đèn Excel mà bác chê tối nữa thì ![8|]:D:D

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

[:-]chắc hôm nay bác tuanle đi nhậu xỉn về nên ... [8|]

Hạng F
5/3/05
8.718
72.670
113
đây

xỉn thiệt đó bác, chống chân nó xong là muốn xỉn luôn, xe nặng vãi tè:D yên lại cao
sàn xe dày để che cái đố nối (@ nó u lên) nên đầu gối lúc nào cũng... tận mang tai :D là cách nói cho vui
đèn dek sáng là so với chính... em nó Attila, Attila sáng hình cái quạt có vạch cut off hẳn hoi (sờ chim Tàu cũng có, như oto í) bóng 55W, còn Excel 2 bóng ~ 70W nhưng choá kiểu thời ... ơ kìa, rọi hình... trứng vịt thế nên dù 70W cũng sáng kém 55W của Attila đó bác, không tin ngó kỹ thử coi:D
- vụ chống chân: :D bà chị gần nhà em có cái dốc cao lắm, lâu lâu về gặp hay nhờ em chạy lên giùm, có lần bả chạy em... đủn phía sau, xe cao, guốc cao thế nào giữa dốc ngã oạch phát em cũng dek đỡ nổi, từ đó em chạy bả đủn :D, mà tức cái chạy xong là cám ơn, đóng cửa đuổi về dù chị ở có mỗi mình, trời thì mưa, cấm có mời ở lại bữa nào mới đau chứ [8D] thía nên em ghét cái xe này lắm

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

các bác đợi thêm vài tháng nữa có con "Bẹc căm" :D, 90% giống SH, còn giá thì em hổng biết ạ :(

Hạng B1
8/9/11
52
0
0
Re: RE: Hỏi về EXCEL II của SYM

em của em mới mua chiếc này, đời 2006, giá 12,7tr, xe còn rất đẹp, cốp xe thì rộng như SCR