Hạng C
27/6/07
889
1
18
RE: Hoi ve F. Evest

em nghe chân côn hơi nặng cũng hơi nản lòng tý, nhớ hôm trước chạy Jolie xe thuê, tối về nhà phải nhờ vợ cả xoa vài phát vào bàn chân mới đỡ mỏi.

Hy vọng FE kg nặng lắm, chạy thời gian sẽ quen.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

Trích đoạn: thanhden

em nghe chân côn hơi nặng cũng hơi nản lòng tý, nhớ hôm trước chạy Jolie xe thuê, tối về nhà phải nhờ vợ cả xoa vài phát vào bàn chân mới đỡ mỏi.

thế thì FE sẽ giúp vợ chồng bác ngày nào cũng gần gũi hơn:D;). e đùa tí chứ chạy thời gian ngắn sẽ quen thôi bác.

Hạng B2
13/9/07
154
0
16
Sai Gon

Trích đoạn: thanhden

Côn FE 2007 không nặng lắm đâu bạn. Chúc bạn sớm lấy được xe.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Ah các bác cho em hỏi: Nghe nói ABS không phải lúc nào cũng được trang bị cho cả 4B, ở nước ngoài thì mặc định là trang bị cho cả 4 B nhưng ở VN nghe nói có xe chỉ trang bị ABS cho 2 bánh sau vậy FE07 được trang bị cho cả 4B hay chỉ 2B vậy các bạc Bác nào nắm rõ vụ này chỉ giáo em với

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Thoe em thì ABS phải cho cả 4 bánh chứ có 2 bánh thì hiệu quả cái dzề, bác thử mở nắp capô lên cái cục bơm dầu ABS có 4 cái ống dẫn đến 4 bánh đấy thôi . Em nghe nói có loại 2 cảm biến & 4 cảm biến cho cả 4 bánh thì đúng hơn.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

@KienPC, Bác xem lại dùm em Chứ nếu ABS trên 4B thì hiển nhiên nó phải có 4 cảm biến, không có xe nào ABS 4B mà 2 cảm biến .

Bác tham khảo: http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/09/3B9FA550/

Hạng B1
22/9/07
50
0
0

Em vừa lấy e FE 2x4 máy dầu về được gần 1 tháng, đã đi cả đường trường và thành phố , nói chung là hài lòng về lựa chọn của mình ,xe đi chắc chắn ,tiêu thụ nhiên liệu ít(khoảng 10 l dầu 100km chia trung bình nửa đường trường nửa thành phố,leo trèo tốt,nội thất mới cải thiện đáng kể ,trông sang trọng và cảm giác rộng rãi hơn phiên bản cũ vì nội thất sáng màu,ngăn kéo ,các hộc để đồ đa dạng ,tiện dụng.Kiểu dáng ngoại thất cũng khoẻ khuan và hầm hố hơn. Trước khi mua e cũng băn khuăn e này so với in và cap. Có 1 số vấn đề bác nên cân nhắc như sau :

1. Giá xe 33.200 USD tưởng đắt hơn ỉn 1 tý nhưng ai ngờ đăng ký làm biển và thuế đắt hơn nhiều.
2. Nếu bác không có lái xe mà tự lái thì đi trong thành phố là cả 1 vấn đề,tay lái nặng ,xe cồng kềnh.
3. Máy dầu nên lúc ép số bị ù tai rất khó chịu ,đặc biệt mà ngồi hàng ghế thứ 3 thì cứ như lúc trên máy bay lúc hạ cánh và cất cánh ấy.
4. Muốn nâng cấp âm thanh và DVD thì hơi khó (em phải nhở Khôi béo lắp DVD dưới gầm ghế).

Nếu bác nào cần tìm hiểu hay muốn đi thử thì PM cho e ,sẵn sàng mời các bác .

Tập Lái
25/2/07
7
0
1

Vậy xin hỏi anh chi phí tổng cộng khi đã đóng thuế ra biến số là bao nhiệu vậy??Muốn hỏi để định mua 1 em đó mà...

Hạng B2
13/9/07
154
0
16
Sai Gon

Trích đoạn: phuc87

Vậy xin hỏi anh chi phí tổng cộng khi đã đóng thuế ra biến số là bao nhiệu vậy??Muốn hỏi để định mua 1 em đó mà...

Cho mình xin bổ sung thêm: FE máy dầu, đường trường khoảng 7lít trở lại thôi, trong TP chưa đo được ( Vì với tình hình kẹt xe như thế này, ít khi dám xách 4 bánh ra đường.) Thuế và đủ thứ phí là khoảng 30 triệu nữa. Thuế cao hơn Innova vì xe này đăng ký 7 chỗ 5% (IN 8 chỗ 2%) Xe Mẽo (Mỹ) mà! Không chơi gò bó, nhồi nhét như cá hộp. Cồng kềnh nhìn mới manly chứ! Mình đang đi 4 chỗ, máy xăng, lúc mới chuyển qua đi FE2007 cảm thấy cái gì cũng nặng, nhưng đi thời gian là quen thôi, khi đi trong TP thì phải chịu khó về số liên tục. Đi Everest anh em mình có thêm dịp tập thể dục, và không cần học bơi, vì những lúc đường ngập chúng ta có thể lội qua dễ dàng để về nhà sớm với Gà mẹ và đàn gà con.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Bác Tungtang nói hay quá hay quá.
Em định sáng nay xống bác coffee nhưng kẹt việc cơ quan. Tuần sau em đi Phan Thiết, chắc tuần sau nữa em mới xuống được.
@NEM 2005: Bác ơ lắp DVD dưới gầm ghế nào? có khó lấy đĩa ra vô không? thiệt hại hết bao nhiêu vậy?
Nếu được thì khi nào có xe em cũng chơi 1 dàn DVD. Mời bác tham gia hội FE HCM nha.
Cảm ơn các bác