Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Mấy hôm trước em đi xuống 1 huyện của Tỉnh Sóc Trăng, tình cờ thấy mấy anh CSTT huyện bắt xe gắn máy dừng đỗ ven đường, hỏi thăm người dân địa phương thì biết được đường này mới cắm bảng báo " cấm dừng đỗ" ở một nơi xa tít nào đó.
Hỏi về hiệu lực của biển 130, cấm dừng đỗ, khi qua giao lộ
Sẵn đang rãnh, em đi lùng cái bảng báo 130 này thì phát hiện nó khép nép ở một nơi khá khuất( như hình) và đặt biệt là nó lại nằm phía trước 1 giao lộ ngã 3 . Theo em biết thì bảng 130 này có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm hoặc căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);
( Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại. )
Vậy cho em xin hỏi thì nếu nhỡ mình đi từ ngã 3 trước mặt rẽ trái rồi dừng đỗ thì có phạm luật không ạ? Rất mong các cao nhân vào giúp đỡ, để hôm nào rãnh em đi thực với mấy "ảnh" 1 chuyến. Cám ơn rất nhiều !

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Một điều cần lưu ý là ngã ba kia có phải là con đường không nữa, nếu là con hẻm thì dù rộng cách mấy, xe đông cách mấy cũng không cần nhắc lại.

Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Một điều cần lưu ý là ngã ba kia có phải là con đường không nữa, nếu là con hẻm thì dù rộng cách mấy, xe đông cách mấy cũng không cần nhắc lại.
Con đường anh, e thường lái ô tô qua con đường đó

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Theo như hình thì không hiểu tại sao 4b lại bò lên tới vĩa hè phía sau biển báo ?

Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Dưới tỉnh người ta toàn đậu lên vỉa hè anh ơi
Ở tỉnh e chở nào có biển cấm thì xe nhỏ leo lên lề ko bị bắt, còn chổ nào không có có biển cấm mà leo lên lề thì bị bắt.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Ở tỉnh e chở nào có biển cấm thì xe nhỏ leo lên lề ko bị bắt, còn chổ nào không có có biển cấm mà leo lên lề thì bị bắt.
Đường có dãy phân cách..qua đoạn mở dãy phân cánh vẫn phải cắm bb nhắc ko có thì ta cứ đậu thôi..