Thảo Luật Chung Hỏi về Jamila Khang Điền Q9

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Cái Jamila thấy tiện ích cảnh quan ok mà ngay gần đường dây điện ớn quá
Nếu với cảnh quan đó, ngay mặt SH mà không vướng cây cột điện thì giá bán lại khác rồi. Chắc không phải giá như hiện tại nữa.
Nếu muốn thì cứ mua đi, đợi vài năm nữa hạ ngầm dây điện và giải tán cái cột đó là khác ngay. Khi đó chắc giá lại không rẻ nữa rồi.

Tập Lái
25/4/19
5
0
1
32
Hi các bác. Bên em sắp triển khai dự án Sapphire - Khang Điền.
Ngay mặt tiền Võ Chí Công ( cạnh Mega Ruby)
Tổng 2,4ha. 4block căn hộ cao 18 tầng
Diện tích 53m2 -96m2
Giá tầm 1,2 tỷ căn 53m2
Bác nào có thông tin chưa ạ?

Inbox thông tin cho mình nhé. Thanks!

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Bác nào đã và đang là cư dân ở Jamila Khang Điền cho em xin chút đánh giá, nhận xét về các tiện ích, vấn đề đi lại tới Q1 có bất tiện không, vấn đề quản lý và phí dịch vụ với ah?. Nếu chọn
Jamila Khang Điền thì nên chọn Block nào xa cột điện và đỡ ồn ah?
Em cám ơn

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Cái Jamila thấy tiện ích cảnh quan ok mà ngay gần đường dây điện ớn quá
ớn chỉ có mấy căn ngoài cùng blcok D thôi nên giá chỉ nhỉnh 2 tỷ
còn mấy căn khác giá đến 2,2-2,4 tỷ

Khang Điền làm dự án chuẩn với các đơn vị đồng hành , phối cảnh sao thì 95% thực tế y vậy
1. xd An Phong
2. Thiết kế Singapore Ong & Ong
3. Qly CBRE
đang giữ chỗ đợt cuối cùng còn hơn 200 căn đẹp nhất
giá từ 29tr/m2
bác nào quan tâm inbox e giữ chỗ sớm

Hạng D
12/7/13
2.069
7.686
133
Hồ Chí Minh
Nếu với cảnh quan đó, ngay mặt SH mà không vướng cây cột điện thì giá bán lại khác rồi. Chắc không phải giá như hiện tại nữa.
Nếu muốn thì cứ mua đi, đợi vài năm nữa hạ ngầm dây điện và giải tán cái cột đó là khác ngay. Khi đó chắc giá lại không rẻ nữa rồi.
căn hộ có phải shophouse đâu mà quay mặt song hành để làm gì ?
Giai đoạn bán hàng k hạ ngầm thì bán xong lượm tiền hết rồi có làm k ? đợi ai làm

Hạng D
12/7/13
2.069
7.686
133
Hồ Chí Minh

Khang Điền làm dự án chuẩn với các đơn vị đồng hành , phối cảnh sao thì 95% thực tế y vậy
1. xd An Phong
3. Qly CBRE
giá từ 29tr/m2
mình chỉ lo vụ sóng điện nó làm đứt đuôi con nòng nọc thôi

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
34
Bác nào đã và đang là cư dân ở Jamila Khang Điền cho em xin chút đánh giá, nhận xét về các tiện ích, vấn đề đi lại tới Q1 có bất tiện không, vấn đề quản lý và phí dịch vụ với ah?. Nếu chọn
Jamila Khang Điền thì nên chọn Block nào xa cột điện và đỡ ồn ah?
Em cám ơn
Em đang ở Jamila đây ạ. Em đánh giá thế này. về độ an ninh khá tốt, 1 lối ra, 1 vào, có check thẻ rõ ràng, thẻ phân tầng căn hộ rất okie. Tiện ích đi kèm dưới có 3 siêu thị & 1 2 quán cf, cái này em thấy cũng khá nghèo nàn, k hay bằng đi chợ, em toàn đi chợ Nguyễn duy trinh thôi. Phí dịch vụ khoảng 11k bao vat, hồ bơi, gym.......Em khuyên bác nên chọn block B( view biệt thự, nhìn dc bao quát cả Tp, k bị ồn, nhưng giá khá cao ) hoặc A ( View nội khu) là tránh dc tháp ĐIỆN, còn view đông nam block C,D em thấy hơi buồn. E đang ở bên BLock A. View song hành, nói chung là......khá ồn =)) nhưng vẫn ngủ dc.

• Like
Reactions: Mexi
1/6/13
203
441
63
HCMC
themgm-hoian.com
căn hộ có phải shophouse đâu mà quay mặt song hành để làm gì ?
Giai đoạn bán hàng k hạ ngầm thì bán xong lượm tiền hết rồi có làm k ? đợi ai làm
Đấy là đang so với thằng Homy Land3 chưa biết ra Song Hành đường nào ở hiện tại (cổng thông Lake View ra vào khó khăn) mà anh.

Tập Lái
15/7/19
49
17
1
Quận Thủ Đức
Em có khách gửi căn block B tầng 12 giá 2850 bao 5% phí sổ, 2% phí bảo trì, 1 năm phí QLy
Bac nao quan tâm inbox qua zalo em nhé 0909938378
Hỏi về Jamila Khang Điền Q9

Hạng B2
21/3/19
139
220
86
30

1. xd An Phong
3. Qly CBRE
giá từ 29tr/m2
Giá này có VAT chưa bác ?

Hạng B2
6/9/17
465
10.990
93
Em đang ở Jamila đây ạ. Em đánh giá thế này. về độ an ninh khá tốt, 1 lối ra, 1 vào, có check thẻ rõ ràng, thẻ phân tầng căn hộ rất okie. Tiện ích đi kèm dưới có 3 siêu thị & 1 2 quán cf, cái này em thấy cũng khá nghèo nàn, k hay bằng đi chợ, em toàn đi chợ Nguyễn duy trinh thôi. Phí dịch vụ khoảng 11k bao vat, hồ bơi, gym.......Em khuyên bác nên chọn block B( view biệt thự, nhìn dc bao quát cả Tp, k bị ồn, nhưng giá khá cao ) hoặc A ( View nội khu) là tránh dc tháp ĐIỆN, còn view đông nam block C,D em thấy hơi buồn. E đang ở bên BLock A. View song hành, nói chung là......khá ồn =)) nhưng vẫn ngủ dc.
Uhm bác này không tính đến cái nắng hướng tây sao? Block B view về Quận 1 thì buổi tối đúng là nhìn nó vui mắt hơn. Nhưng đây là hướng tây, về mùa nắng, khoảng 1 đến 2h chiều thì mặt trời nó soi vào giữa nhà luôn. Block C view đông nam thì luôn có gió mát, không bị nắng buổi chiều và các căn Block C view đông nam là ít ồn mà mát nhất. Tuy nhiên view sang khu Bách khoa, tối đến nhìn nhìn tối thui như nghĩa địa.
Còn phí dịch vụ 11k/m2 là chưa có VAT nha.

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
34
Uhm bác này không tính đến cái nắng hướng tây sao? Block B view về Quận 1 thì buổi tối đúng là nhìn nó vui mắt hơn. Nhưng đây là hướng tây, về mùa nắng, khoảng 1 đến 2h chiều thì mặt trời nó soi vào giữa nhà luôn. Block C view đông nam thì luôn có gió mát, không bị nắng buổi chiều và các căn Block C view đông nam là ít ồn mà mát nhất. Tuy nhiên view sang khu Bách khoa, tối đến nhìn nhìn tối thui như nghĩa địa.
Còn phí dịch vụ 11k/m2 là chưa có VAT nha.
Phải chấp nhận thôi bác ơi. Em căn block A. Căn 03. Em đo hướng cửa chính Đông Nam. Ban công Tây bắc mà nhà k có 1 tí nắng nào cả. K biết sai chỗ nào không. Em đang khá khó chịu vì k có nắng đây ạ. Nhà cũ em đang ở cũng nắng chính diện Tây ( ban công ) nên lên Jamila ở đang hơi buồn vì k có nắng. 2-3h chiều đứng ban công cũng k có nắng :((

Tập Lái
25/8/18
19
9
5
Em đang cần bán gấp 1 căn Jamila, tầng cao view đẹp. Có bác nào cần inbox em nhé!!

Tập Lái
6/9/19
6
10
3
39
Phải chấp nhận thôi bác ơi. Em căn block A. Căn 03. Em đo hướng cửa chính Đông Nam. Ban công Tây bắc mà nhà k có 1 tí nắng nào cả. K biết sai chỗ nào không. Em đang khá khó chịu vì k có nắng đây ạ. Nhà cũ em đang ở cũng nắng chính diện Tây ( ban công ) nên lên Jamila ở đang hơi buồn vì k có nắng. 2-3h chiều đứng ban công cũng k có nắng :((
bác giống mình, dù ở chung cư mát mẻ nhưng vẫn thích chọn căn có nắng chiếu vào ban công

Hạng B1
27/6/16
51
82
18
37
mùa này đào đâu ra nắng bác. Hướng Đông Nam thì họa may có nắng sáng. Chiều là trời mù mù rồi. Bác đợi 5~6 tháng nữa đi rồi cầu trời đừng nắng :))

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
34
mùa này đào đâu ra nắng bác. Hướng Đông Nam thì họa may có nắng sáng. Chiều là trời mù mù rồi. Bác đợi 5~6 tháng nữa đi rồi cầu trời đừng nắng :))
Em hơi dốt địa lý, nên chỉ mong có nắng như Tây Nam mà thôi, chứ đồ em phơi lâu khô lắm.....Em cũng đi suốt nên k lo lắm.