Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
botay.com với bác Rocket:D. Bác đúng là có uống...mmmật Gấu, còn bạn của bác...điếc không sợ súng:D

Hạng B2
3/12/09
130
5
18
Đi VT bác chú ý vài điểm:

1. Tuyệt đối "kính" các xe khách Hoa Mai, Thiên Phú, Rạng Đông. Các chú này vựợt trái phải tuỳ nghi lắm, nếu kô kịp nhường cho họ qua trái, họ sẽ vượt phải và ép đầu xe bác vào dải phân cách đó. Lỡ thấy họ vượt phải, bác xi nhan trái và giảm tốc độ ngay, an toàn cho cả hai.

2. Ngã ba vũng Tàu: khi qua khỏi cầu Đồng Nai khoảng trên 100m, bác tranh thủ xi nhan phải, từ từ ép vào sao cho đến ngã ba bác quẹo phải nhẹ nhàng, theo sau được mấy cái xe bảng số 72 là tốt.
Đoạn này hầm bà lằng các thứ xe, chạy loạn xạ, còi inh ỏi...kô khéo bác sẽ phải đi vòng bùng binh đó.
Qua ngã ba VT khoảng 400-500m gặp hố voi, bác ôm bên phải, từ từ...

3. Qua trạm thu phí các XXX Đồng Nai đón bác ở đó.

4. Tới Vedan, nhòm xa xa thấy cái bảng Vũng Tàu "weo còm" các chú XXX VT đón bác. Từ đây đến VT thường có 3 - 4 trạm XXX, bác cố giữ tốc độ chuẩn và chớ vượt phải, cho dù mấy xe khách vượt vô tư, bác chớ chủ quan.

Vài điều mong đc góy ý với bác, bác cứ vô tư mà chạy, nếu đây là lần đầu đi xa, vài cục kẹo cà phê sẽ giúp ích cho bác nhiều lắm.

Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Thanks các bác nhiều, các bác góp ý chua đáo quá
. Các bác cho em hỏi thêm là khi xe khác xin vượt, mình chạy sang phải cho xe đó vượt lên, có khi nào xxx thấy vậy tưởng là mình vượt phải và thổi mình không các bác?

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
carnewbie2009 nói:
. Các bác cho em hỏi thêm là khi xe khác xin vượt, mình chạy sang phải cho xe đó vượt lên, có khi nào xxx thấy vậy tưởng là mình vượt phải và thổi mình không các bác?

Có đó bác. Hôm trước có 1 bác kể rằng khi chạy sang phải để nhường đường cho xe cứu thương mà còn bị xxx Vũng Tàu phạt vì tội....lấn tuyến nữa đó. VN mà, bác phải biết xxx là luật.

Tập Lái
9/4/09
26
0
0
55
Bác cứ tự tin mà chạy:
-đúng tốc độ cho phép, đi chơi mà cứ từ từ mà chạy.
-quan sát kỹ các biển báo.
Túm lại cứ đi đúng luật là đi đến nơi về đến chốn. chúc bác có 1 chuyến đi an toàn và vui vẽ.

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Cầu Đồng Nai thông rồi thì đi đường này cũng được. Còn không đi đường Phà Cát Lái. Ngắn hơn 30km. Nhưng phải đi sớm tránh kẹt xe. Địa phận Nhơn Trạch thỉnh thoảng cũng có xxx. Hỏi xe đi ngược chiều thường xuyên.
Khi gần đến VT cũng đừng máu quá mà đạp. Dưới 50 là ok.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Đi VT bác phải cần cẩn thận mấy ông tốc hành, bọn này chạy láo lắm...khi nhường cho xe khác vượt trái nhớ để ý xe 2 bánh bên hông phải xe mình coi chừng ép 2 bánh vô dãi phân cách bằng sắt phía trong. Bác cứ thong thả chạy đúng tốc độ quy định đừng ham vượt phải, đường đi VT dễ dính lỗi vượt phải lắm, tuần trước em bị rồi báo hại 3 ngày sau phải trở ra đóng phạt...

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Cầu Đồng Nai thông rồi thì đi đường này cũng được. Còn không đi đường Phà Cát Lái. Ngắn hơn 30km. Nhưng phải đi sớm tránh kẹt xe. Địa phận Nhơn Trạch thỉnh thoảng cũng có xxx. Hỏi xe đi ngược chiều thường xuyên.

Hạng B2
30/8/08
170
3
18
44
HCM City
carnewbie2009 nói:
. Các bác cho em hỏi thêm là khi xe khác xin vượt, mình chạy sang phải cho xe đó vượt lên (chỉ khi nào trước bác không có xe chạy trước, nối đuôi theo họ, nếu có, mắc gì bác phải vào trong để nhường???) , có khi nào xxx thấy vậy tưởng là mình vượt phải và thổi mình không các bác? (nếu không có xe chạy trước bác, sao XXX có thể bảo là bác vượt phải?)

Đọc bài của bác, em có điểm chưa hiểu rõ. Phần em tô đậm

Hạng B2
3/12/09
130
5
18
lttvtvn nói:

Kô đúng, qua trạm thu phí Cầu cỏ may khoảng hơn 100m là 80Km/h, tới vòng xoay Paradise.