Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Khu SVH phải ko bác.
Khu đó thì làm ks là ok rồi.
DT của ks khu đó là 150-200 tr trở lên.
Cám ơn các anh em đã tư vấn nhiệt tình. May là ngày đó e ko làm Hotel chứ ko giờ cũng chết ngắc luôn rồi

• Haha
Reactions: bravia
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.716
113
chào các anh chị em !
tình hình là gia đình em có căn nhà vị trí mặt tiền ở 1 ngã 4 sầm uất tại Q10 . đã và đang cho thuê suốt nhiều năm qua. cũng tương đối ổn định. Nay sắp hết hợp đồng. Thì e thấy có 2 hướng kinh doanh như sau :
1/ tiếp tục cho thuê với giá 100tr / tháng cho 1 bản hợp đồng mới là 5 năm ( có nhiều cty xin thuê với giá như vậy trở lên )
2/ tự bản thân nâng cấp cải tạo để kinh doanh khách sạn 2 sao ( theo đúng chuẩn của bộ du lịch Việt Nam). Đối tượng chính là khách du lịch, việt kiều về Vn chơi. Và khách vãng lai có thu nhập 1 chút
e xin tóm tắt vị trí miếng đất của như sau : nhà có 2 cổng trước và cổng sau, 1 trệt,1 lửng nhỏ, 3 lầu, 1 sân thượng. DT 1 sàn 165 m2. tổng S sử dụng khoảng 800 m2
**thuận lợi : - vị trí mặt tiền khu dân cư đông đúc , có cổng sau , phía sau nở hậu thông ra hẻm 5m, oto vào thoải mái, có hẻm sau - có chỗ để xe máy và xe hơi ( ko lấn chiếm vỉa hè, để trong nhà )
**bất lợi : mặt tiền bé (3,9 m ) nhưng nở hậu ra khá lớn, gần trường học , bệnh viện nên chắc khó xin giấy phép, cũng khá gần sân bây ( cách 7,5 km, 25p đi xe hơi )
các thủ tục xin giấy phép KD Ks có khó và tốn kém lắm ko ạ? Đầu tư hệ thống PCCC có tốn kém lắm ko ?

xin các cao nhân có kinh nghiệm trong lĩnh vực làm hotel góp ý có nên kinh doanh ko ? hay là vẫn để như cũ cho người ta thuê nghỉ khoẻ đc tiền cục mỗi tháng sẽ tốt hơn ??!!

thanks mọi người

Cám ơn các anh em đã tư vấn nhiệt tình. May là ngày đó e ko làm Hotel chứ ko giờ cũng chết ngắc luôn rồi

cái này là Kinh rồi, cấm sai bao giờ

Cần đầu tư gì., làm gì thì cứ lên đây mở thớt để mọi người nhiệt tình tư vấn

xong về làm ngược lại

ắt thành công

• Like
Reactions: lovecar88
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Vâng, may ngày đó e cho mướn tiếp chứ ko giờ đang kinh doanh Khách Sạn cũng dg ngáp ruồi rồi... thanh niên giờ thích tụ tập ở hotel đập đá nữa chứ. E cũng ớn mấy thành phần này lắm

• Haha
Reactions: A. Sò