VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
RE: Hoi ve laser 1.8 AT

Có đỡ hơn chút nhưng vẫn ồn bác ạh, vì ồn từ gầm lên, nhất là khi đi vào đường hơi xấu một chút, đi qua cầu Bình Triệu cũ nghe ghê lắm.
Xe em đã lót 2 lớp cách âm dưới sàn và dán 4 cửa, có đỡ hơn chút.
Bác đang có dự định cưới em nó àh?

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Trích đoạn: sushi3t

Có đỡ hơn chút nhưng vẫn ồn bác ạh, vì ồn từ gầm lên, nhất là khi đi vào đường hơi xấu một chút, đi qua cầu Bình Triệu cũ nghe ghê lắm.

Em cũng có ý định vậy, xe bác là đời 2004 AT à?

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93

Trích đoạn: F1racer

Trích đoạn: z1132003

Trích đoạn: focker
Như vậy là 220 km/h là lý thuyết để mình tham chiếu đúng không ah?

Trích đoạn: z1132003

Các bác cho em hỏi tý:
Xe em theo thông số kỹ thuật của sách thì tốc độ tối đa là 175 km/h. Nhưng tại sao trên đồng hồ lại ghi tới 220km/h
(tên em nó là FORD lazer 1.8AT)

Xin cảm ơn

Nếu em không lầm thì công suất tối đa của động cơ xe ford laser 1.8L là 92kW ở 6000 rpm -> tương ứng với tốc độ tối đa trên lý thuyết là 220 km/h. Còn thực tế thì tốc độ max chỉ khoảng 175 - 185km/h (khoảng 4500 - 5000 rpm); còn thực tế hơn nữa thì không nên chạy quá 150 km/h (4000 rpm) (bác thi bằng lái B2 thì biết: nếu để tua máy trên 4000rpm thì bị trừ điểm đó nghen).
Còn tốt hơn hết thì cứ chạy đường trường max ở 80km/h (2000 - 2200 rpm) cho nó lành, vừa đúng luật, vừa kinh tế, khỏi phải lăn tăn lo nghĩ.

Tốc độ 220km/h chắc chỉ là tốc độ tham chiếu thui bác ạ, hoặc là để dùng khi xe chạy xuống dốc..:D:D, còn tốc độ thực tế của Laser 1.8 AT thì là nhỏ hơn nhiều. Hôm qua em mới chạy thử con 1.8 quèn nhà em rùi, chắc là không lên nổi nữa, max chỉ khoảng 165 cây chuối/h thui...:D:D Hình em vừa chạy vừa chụp bằng dt nên hơi mờ..:)
Bác này sốc thiệt;););) chạy cở đó mà giám thả tay móc điện thọai ra chụp đồng hồ. Mà em nhờ hôm bửa ọp nai bác có khoe cái 8250 của bác đâu có chức năng chụp hình đâu:D:D với lại cái sonyericsson của bác cũng không có chức năng này. Vậy là vợ 3 của bác choàn tay qua cổ chụp hình rùi:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

@huybm: nhìn hình thế thôi chứ lúc chụp cũng run lắm bác ạ, con 8210 của em thì không có, cái này chụp bằng điện thoại vợ cả...:D:D, cũng may là còn ngồi đây 8 được....:)

Laser cách âm cũng chỉ đỡ được 1 phần thôi, đó là điểm riêng của em nó bác nhể:D, đành chịu vậy, nhưng em thấy cũng không đến nỗi.:)

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93

Em thấy cách âm chỉ tốn tiền chứ hiệu quả chẵng bao nhiêu. Nếu thật sự máy tấm nĩ đó hiệu quả thì nhà sẳn suất đã áp dụng rồi. Với lại mỗi lần cách âm phải tháo hết đồ nội thất ra nhìn xe thiệt sót, không khéo máy cậu cách âm làm ẩu khi lắp vào dư ốc dư vít còn tai hại hơn, máy cái tapbi cửa mà tháo ra tháo vào nó lõng móc lõng chân đi nó còn rên rỉ hơn nữa cho mà xem. em kinh nghiệm rồi. tóm lại hiệu quả đem lại không đáng để ta đầu tư.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/10/07
209
8
16
40
Xay Cung

Trích đoạn: ford_29V7788

Em đang chạy con FORD LASER đây , cảm nhận của em như này :
- Máy móc khá ổn ko hỏng vặt ( Cũng có thể của bền tại người vì em đi khá giữ gìn )
- Vỏ hơi kém , đi tầm 120km/h rất ồn , vỏ mỏng lắm bác ạ !
- Động cơ 1.8 số tự động đi trong thành phố thì rất ngon . Nhưng đi đường trường lúc vượt thì rất yếu ( Ví dụ : Đang vượt , thì gặp chướng ngại vật , phải tạt vào , lúc sau thốc ga lên thì rất yếu ) . Nhưng được cái có cái nút tăng tốc ( trên cần số ) cũng khá hay .
- Nội thất với tầm tiền như thế khá ổn ( Có cả cửa trời )
- Em đi 100km tính chính xác là ~ 7 lít ko điều hoà ( Có điều hoà thêm 1 lít nữa ) => Xấp xỉ 8,5 lít /100km có điều hoà .
- FORD rất hay khuyến mại có hôm vào thay dầu hay kiểm tra định kỳ được tặng đồ hay phết :)

Tặng ae có ảnh con Vợ em :

- Đấy là 1 số nhận xét chủ quan của em , nếu sai mong các bác góp ý !
Bác cho em hỏi laser 1.8 Ghia có giống xe của bác ko????Nội thất như thế nào em thấy trên muaban.net họ rao có 19500$$$ thôi

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Chúc mừng bác có vợ 2, bác tham gia FFC luôn đi cho vui, Laser hiện nay có 5 em rồi đó.
Bác đem xe qua Phổ Quang thử coi sao, coi chừng bugi đó bác, xe em lúc trước cũng bị rung như nất cục, thay 4 cai bugi hết luôn.
Dạo này chạy, xăng hơi bị hao em đang kiểm tra do xe hay do người :)

Em đã thay 4 cái bugi tại Ford Cao Thắng nhưng không hết, chạy qua Ford Bình triệu thay lọc gió, lọc xăng. Kết quả cũng không hết. Để chế độ D đạp thắng là nó cứ rung, giật, chạy D ga nhỏ cũng bị. Để N cũng chẳng hơn gì. Chỉ khi chạy tốc độ cao thì mới hết. Chẳng lẽ Ford bó tay rồi ???. Mà xe Ford chạy ồn thiệt, chạy khỏang 20km/ h là nghe ù ù, rần rần mặc dù nội, ngoại thất khá ổn. Các bác có kinh nghiệm chạy Laser AT xin cho biết kinh nghiệm chữa bệnh em nó. Cảm tạ.

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Các bác tư vấn vụ chống ồn cho laser 1.8 AT, sau khi chống ồn có đỡ nhiều không, em hôm qua ngồi xe nữ đồng nghiệp chạy Laser 1.8 MT thấy ồn thiệt, em cứ băn khoăn vì cái vụ ồn nên chưa quyết mua xe này, các bác đã làm chống ồn rồi cho nhận xét giùm!