Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Thật ra cũng không đến nỗi khó nếu mình đi chậm lại chút. Em cũng từng đè vạch ở Kontum đèo lò xo do cố tình ôm cua lơi lơi một chút để trẻ nhỏ đằng sau đỡ say xe và bị CA vịn lại. Xuống xe em xin mấy anh CA cho đi. Em nói đường trống, để cho trẻ nhỏ đỡ say xe em cua lơi một chút nên dính vạch thế là các anh cho đi.
Em đi nhiều lần thì thấy mấy chú CA DakNông mới bắt rát cán vạch liền nhé!
Bắn tốc độ thì CA Buôn Hồ Daklak, đầu và cuối Buôn Hồ. Khúc đầu thì bắn lỗi quá 80km/h khúc trạm thu phí. Khúc cuối thì bắn quá 50km/h khúc vừa hết lươn cứng đến biển hết khu dân cư. Khúc cuối này em bị bắn, lúc vào các anh ấy nói dân TP lên đây chưa ai thoát khỏi chỗ này. hic hic.

Dạ e lo những đoạn cua khó, dễ đè vạch.
Nhưng chưa biết có khó tới như vậy không ạ

• Like
Reactions: tktung and Toietmoi
Hạng B2
12/12/16
116
1.082
143
Lỗi đè vạch khác lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, phạt thì khoảng 800-1000k lúc trước, giờ em không biết.
Hồi cuối tháng 7/19 em có bị dính 1 lần ngay cầu Hà Lan, qua TT Buôn Hồ, Đak Lak do né xe máy. Chỉ mới đè vạch thôi. QL 14 bắt rất rát vụ này, cả bắn tốc độ nữa, nhưng may em thoát.
Mấy anh CA kêu vô, nói này nọ chút, tốn 200k rồi cho đi.

Hạng B2
15/4/17
259
3.310
93
47
Dạ e chỉ sợ những đoạn cua khó quá, dễ đè vạch bác ạ
Kinh nghiệm chạy ql14:
  1. Những khuc cua chạy lấn bên phải nhìu tý.
  2. Khi có xe rùa chạy trước những đoạn vạch liền thì kiên nhẫn bò theo, đừng vượt.
  3. Lưu ý tốc độ những đoạn cuối làn cứng vì 60->50 , 90-> 80 ngay, nên giảm tốc sớm.
  4. Những đoạn có xxx:
  • trước và sau trạm thu phí Cây Chanh;
  • đoạn rừng thông đến hết TT Đức An;
  • TT Dakmil.

Have a goodtrip.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Thật ra cũng không đến nỗi khó nếu mình đi chậm lại chút. Em cũng từng đè vạch ở Kontum đèo lò xo do cố tình ôm cua lơi lơi một chút để trẻ nhỏ đằng sau đỡ say xe và bị CA vịn lại. Xuống xe em xin mấy anh CA cho đi. Em nói đường trống, để cho trẻ nhỏ đỡ say xe em cua lơi một chút nên dính vạch thế là các anh cho đi.
Bắn tốc độ thì CA Buôn Hồ Daklak, đầu và cuối Buôn Hồ. Khúc đầu thì bắn lỗi quá 80km/h khúc trạm thu phí. Khúc cuối thì bắn quá 50km/h khúc vừa hết lươn cứng đến biển hết khu dân cư. Khúc cuối này em bị bắn, lúc vào các anh ấy nói dân TP lên đây chưa ai thoát khỏi chỗ này. hic hic.
Dạ em cảm ơn bác.
Khúc chỗ băn tốc độ, bác cho gửi toạ độ google maps qua cho e tham khảo được không ạ?
Nghe bác bảo dân TP chưa a thoát cũng hãi quá, lỗi tốc độ giờ phạt nặng nữa

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Lỗi đè vạch khác lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, phạt thì khoảng 800-1000k lúc trước, giờ em không biết.
Hồi cuối tháng 7/19 em có bị dính 1 lần ngay cầu Hà Lan, qua TT Buôn Hồ, Đak Lak do né xe máy. Chỉ mới đè vạch thôi. QL 14 bắt rất rát vụ này, cả bắn tốc độ nữa, nhưng may em thoát.
Mấy anh CA kêu vô, nói này nọ chút, tốn 200k rồi cho đi.
Dạ cũng không cố ý bác nhỉ, 200k thì cũng đỡ quá. Chứ phạt đúng thì nặng quá.
Em thì không chạy ẩu, chỉ sợ những trường hợp bất khả kháng như của bác thôi ạ.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Kinh nghiệm chạy ql14:
  1. Những khuc cua chạy lấn bên phải nhìu tý.
  2. Khi có xe rùa chạy trước những đoạn vạch liền thì kiên nhẫn bò theo, đừng vượt.
  3. Lưu ý tốc độ những đoạn cuối làn cứng vì 60->50 , 90-> 80 ngay, nên giảm tốc sớm.
  4. Những đoạn có xxx:

• trước và sau trạm thu phí Cây Chanh;
  • đoạn rừng thông đến hết TT Đức An;
  • TT Dakmil.
Have a goodtrip.
Dạ em cảm ơn bác ạ.
Vụ tốc độ chắc cứ chạy chậm hơn tốc độ max 10km thì xoay xở kịp bác nhỉ.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Dạ e chỉ sợ những đoạn cua khó quá, dễ đè vạch bác ạ
Bác gặp những đoạn hẹp vạch liền đi tốc độ vừa phải, quan sát kính hậu bên trái để canh vạch nhất là những khúc cua hẹp xe máy đông chạy lấn làn Bác bình tỉnh vừa chạy vừa quan sát chổ này họ canh dữ lắm.
Em đi đoạn này nhiều chưa bao giờ bị vịn vì chạy cẩn thận.

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93

Tết năm ngoái mình thoát chỗ này, vừa hết lươn cứng thì thấy bảng hết khu dân cư khoảng 100m trước mặt, do có xe máy từ bên kia đường băng qua nên mình chạy chậm lại, bên phải có xe khách lên nên phải canh cả 2 bên, phải chậm nữa. Tới bảng hết khu dân cư thì bị gọi lại, nói là kiểm tra hành chánh thôi, mình cho xem giấy tờ xong mấy ảnh hỏi sao chú biết chỗ này, chứ xe thành phố chưa ai thoát cả. Mình hỏi bị vụ gì tui đâu biết đâu, mấy ảnh chỉ mình mới biết :)