Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Nhà mình ở bmt và cũng hay đi lên sg. Khẳng định là đi đúng tốc độ (chú ý bảng giới hạn 60km), không lấn vạch liền vàng, để ý bảng cấm vượt dù là vạch đứt. Không có đoạn cua khó nào đè vạch cả.
Bạn sẽ về tới nhà an toàn và không mất đồng nào khi ngang qua chốt công an.
Dạ em cảm ơn bác ạ.
Em thì chạy chậm chứ không nhanh, chỉ là lái yếu nên hơi lo là sẽ có những đoạn khó.
Nghe bác nói em yên tâm rồi ạ.

Tập Lái
27/6/19
5
2
1
37
Chào các bác.

Tết này em có lái xe SG → Gia Lai, em có nghe rất nhiều người cảnh báo về lỗi đè vạch, vượt xe và tốc độ.

Các bác cho em hỏi: nếu mình đi cẩn thận thì vẫn đảm bảo không bị dính mấy lỗi này không ạ? Hay có đoạn nào rất khó, phải cực kì chú ý nếu không sẽ dính lỗi ngay?
Các bác có kinh nghiệm cho em xin với ạ.

Cảm ơn các bác.

Em bị dính 1 lần cách đây vài năm khúc Chư Sê, đường cong, khuất, vạch liền mờ tăm. Thật sự lúc đó mới chạy nên chạy rất cẩn thận, nhưng vẫn dính.
Khúc này xe công nông đi nhiều, khá khó chịu vì ko dám vượt.

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Em bị dính 1 lần cách đây vài năm khúc Chư Sê, đường cong, khuất, vạch liền mờ tăm. Thật sự lúc đó mới chạy nên chạy rất cẩn thận, nhưng vẫn dính.
Khúc này xe công nông đi nhiều, khá khó chịu vì ko dám vượt.
Mờ quá như vậy cũng khổ bác nhỉ? Nhất là lúc chạng vạng

Tập Lái
3/4/16
22
32
13
Các chú ấy rất thích uy hiếp biển số thành phố. A nào yếu bị gọi vô là mất mấy ổ bánh mì ngay. Xưa mình chạy lần đầu cũng bị, sau quen đường nên đỡ hơn.
Tuy nhiên mỗi lần thấy bóng dáng áo vàng cũng hơi giật mình, chưa biết mình có bị quắc vào hay không. hehehe
Nói chung các bác cũng chia sẻ hết kinh nghiệm, không đè vạch, không vượt vạch liền, chim mồi cũng như các điểm gài. Chúc chủ thớt bình an và may mắn.

• Like
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Các chú ấy rất thích uy hiếp biển số thành phố. A nào yếu bị gọi vô là mất mấy ổ bánh mì ngay. Xưa mình chạy lần đầu cũng bị, sau quen đường nên đỡ hơn.
Tuy nhiên mỗi lần thấy bóng dáng áo vàng cũng hơi giật mình, chưa biết mình có bị quắc vào hay không. hehehe
Nói chung các bác cũng chia sẻ hết kinh nghiệm, không đè vạch, không vượt vạch liền, chim mồi cũng như các điểm gài. Chúc chủ thớt bình an và may mắn.

Dạ xe em biển số 62, bằng lái thì mới lấy hồi tháng 4 nên chắc cũng sẽ bị hù lắm ạ.
Tâm lí vẫn là sẽ phải chạy cẩn thận, chỉ sợ bị hù từ lỗi nhỏ lên lỗi to để đưa bánh mì oan thôi bác ạ.

Hạng D
30/7/16
2.633
57.788
113
Mấy ngày nay em ngang dọc Dak Nông, Dak Lak, Lâm Đồng, Khánh Hòa...Qua các ql14, 26,27,28 thấy vẫn có chốt nhưng mấy ảnh chủ yếu bắt xe máy và xe khách. Xe khách chạy rất ẩu, lấn làn, đè vạch tà lưa hết. Xe máy bị bắt vì tội lấn ra lane ngoài, đảm bảo khi bị vịn lại cũng ko hỉu tại sao luôn.
Xe 4 chỗ, chạy từ tốn tử tế thì cứ nghiêm túc mà đi nhé.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ xe em biển số 62, bằng lái thì mới lấy hồi tháng 4 nên chắc cũng sẽ bị hù lắm ạ.
Tâm lí vẫn là sẽ phải chạy cẩn thận, chỉ sợ bị hù từ lỗi nhỏ lên lỗi to để đưa bánh mì oan thôi bác ạ.
Lúc vào cua thấy không có xe ngược chiều một số bác tài tranh thủ chạy giữa đường là cán vạch.
Những người cẩn thận khi vào cua thường bám lề phải nên cũng khó cán vạch.
Yên tâm đi bác

• Like