Hạng B1
17/8/20
76
2.918
78
32
Hcm
Cảm ơn anh.

Sạc pin đầy sử dụng pin chứ không cắm nguồn thì nó chạy bình thường mà cắm nguồn là cứ lặp vòng khởi động.
Anh cho em địa chỉ, nếu xử không xong chắc phải ôm qua chỗ anh nhờ giúp.

nếu có điều kiện như mình

a làm con lap mới

sau đó thanh lý con máy a đang dùng

Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Đây là con máy dự phòng cho công việc chứ không phải máy chính anh à, vậy mà nó cứ ỏng ẹo. Con máy chính em mua từ 2013 đến nay vẫn chạy tốt còn con này em mua 2018 chỉ xài linh tinh khi cần mà nó lại hỏng trước mới đau.
Thời buổi kinh tế khó khăn nên phải sửa lại dùng chứ mua mới hết lúa anh ơi.

nếu có điều kiện như mình

a làm con lap mới

sau đó thanh lý con máy a đang dùng

Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Không anh, em xài win theo máy luôn. Bản quyền đầy đủ anh à.
Trước kia cũng xài lậu nhưng từ 2005 trở lại đây em dùng win có trả tiền.

Chắc xài win lậu...:eek:

Hạng D
26/7/08
1.920
57.341
113
Chào các anh,

Máy em bị lỗi lạ như screen shot bên dưới.
Không cắm dây nguồn thì không sao, nhưng khi cắm dây nguồn thì chỉ vài cái click chuột thì màn hình bên dưới lại hiện lên.
Lỗi này là do gì vậy các anh? Anh nào đã từng gặp xin chia sẻ với.

Em cảm ơn.

View attachment 2325109

Cài lại windows thử, chứ lỗi này là lỗi windows ko thể xác định được rồi, bất kỳ 1 bộ phận nào của hw bị lỗi đều gây màn hình xanh này.

Anh cài windows xong cài thử từng cái driver, xong hết mà ko bị gì thì cứ thế mà xài, thằng app nào sau này a cài cuối cùng mà gây lỗi thì xác định là nó.

Cách tiết kiệm thời gian thì trước khi cài driver hay app, anh thiết lập 1 restore point trước, cài xong dùng thử 1 lúc ko bị là coi như pass.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng D
26/7/08
1.920
57.341
113
Mấy hôm nay máy mình cũng bị như vậy, hễ cắm sạc một xíu là bị màn hình xanh, rờ máy thấy nóng như bàn ủi. Giải pháp là cho nó nghỉ một hồi nguội bớt thì hết xanh. Đang chờ thằng em cuối tuần nó qua chữa trị. :(

Máy bẩn quá, bít hết lỗ thông hơi quạt chắc, mở ra vệ sinh hệ thống làm mát thôi.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Em xài yoga book nên ko biết cái quạt nằm đâu luôn bác ơi.

Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Cảm ơn anh,

Hôm bữa thay SSD, chỗ thay nó load win từ ổ cũ qua mà không set restore nên giờ chẳng có điểm nào trước để backup. Chắc phải gắn lại ổ cũ vào rồi load lại.
Công việc của em cần nhiều chương trình linh tinh nên ngán nhất cài lại từ đầu đó là lý do em kiếm cách sửa lại để tránh cài lại từ đầu.

Cài lại windows thử, chứ lỗi này là lỗi windows ko thể xác định được rồi, bất kỳ 1 bộ phận nào của hw bị lỗi đều gây màn hình xanh này.

Anh cài windows xong cài thử từng cái driver, xong hết mà ko bị gì thì cứ thế mà xài, thằng app nào sau này a cài cuối cùng mà gây lỗi thì xác định là nó.

Cách tiết kiệm thời gian thì trước khi cài driver hay app, anh thiết lập 1 restore point trước, cài xong dùng thử 1 lúc ko bị là coi như pass.