Tập Lái
5/4/15
11
33
13
32
Báo lỗi tào lao rồi hù phạt ăn bẩn. Mất dạy thật!
Mà rút kinh nghiệm là sau này nếu lỗi được báo nhỏ và nhẹ nhàng thì ok cạch cạch rồi đi. Còn lỗi lớn là phải tìm hiểu cho kỹ và rõ ràng đã. Nếu

đúng y vậy thì mình mới bắt đầu giải quyết. Đừng có cuống quýt lên là bị bắt thóp liền.
Em đang trên đường về quê nghĩ vợ ăn tết ạ, nên báo lỗi giam bằng 4 tháng em rén ngay mà mất bình tĩnh + thiếu kiến thức nữa ạ. Qua đợt này e về đọc lại hết các luật và nghị định xử phạt giao thông, em thề chỉ ngu 1 lần thôi là quá đủ

Hạng C
10/2/09
837
1.084
93
E nói thật chứ cái đường NVL này cắm bảng tào lao nhất, nên nó cứ lợi dụng ăn tiền mãi.

Bọn ẢNG này lương tâm đéo có răng.

Hạng C
19/5/17
558
36.337
93
Chắc canh xe tỉnh chứ em đi hoài thấy mấy chú đứng đó nhòm thôi chứ làm gì, bảng rẽ trái và phải hơi rối ko quen là nhầm lane

Hạng B2
17/12/18
117
120
45
45
kính gửi anh/chị: em là tài xế ở tỉnh lẻ (miền tây), sáng 2 hôm trước e có nghĩ ở khách sạn khu Hưng Gia 3. Sau đó em di chuyển lên Cầu Phú Mỹ từ hướng Nguyễn Văn Linh để đi lên cao tốc. Do không quen đường cũng như thật sự em không thấy bản chỉ dẫn hướng đi nên em đi từ 4 làn ngoài cùng bên trái và đi chệch qua bên phải để lên cầu. Thế là em bị xxx gọi vào và thông báo lỗi di chuyển sai làn đường (phạt 5tr và giam bằng 4 tháng), thật sự em đi về quê gấp nên cũng không đôi co cãi lại. Tuy nhiên về e nghiên cứu thì e nghĩ e mắc lỗi đi sai vạch kẻ đường - biển đi thẳng nhưng em rẽ chếch sang phải lên đường dẫn cầu (chỉ phạt tối đa 600k). Mong Anh/chị biết rõ tư vấn giúp em: chính xác lỗi của em đúng là gì?

View attachment 3098451*Ảnh minh họa
Chẳng có lỗi gì ở đây cả, biển cấm rẽ phải nếu đi lane ngoài. Muốn rẽ phải vào lane trong. Bác chủ đi thẳng, chỉ đổi lane lên cầu. Lỗi do bác không rõ mình bị lỗi gì. Bởi vậy không có bài học nào miễn phí cả. Hahaha....mình làm ở đây, ngày đi kiểu này mấy bận để vòng qua nguyễn thị thập hay huỳnh tấn phát, cũng bị hù 1 lần giống bác chủ.

Hạng F
3/10/15
9.868
12.157
113
vậy thật sự xxx ở SG e thấy thối nát thật.
Toàn giống chó kiếm ăn kiểu hèn hạ đấy chứ chả vì giao thông chút nào đâu.
Lỗi cứt gì thì cũng chả ở giá cắt cổ vài triệu trừ 2 lỗi lừng danh là rượu và tốc độ.
Lần sau bác có bị quắc thì phải đòi biên bản phạt có chứng nhận của 2 cảnh sát trên giấy, và nói rõ tôi tố cáo nếu lỗi không đúng với các người diễn giải.
Và sau đó nó sẽ dạ anh cho em xin 500 tiền công thôi.
500 giá ngoại tỉnh và 300 giá xe biển nội thành là đúng thông lệ rồi.
Mấy tháng nay tiền phạt rượu tràn ngập về Bộ mà Bộ còn chưa vui sao mà không giáo dục nhân viên.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.868
12.157
113
Rút kn là gg xem lỗi và mức phạt ntn trước khi lv…bọn nam sg này chuyên canh xe tỉnh để mần…bs sg mà đi nvl còn lớ ngớ nếu ít đi…nói chi xe tỉnh 10 chiếc như 1….trừ xe dv đi hoài mới rành biển báo…10 củ thì nó trúng mánh rồi….quá sức mất dạy và thối nát….
Nhục hèn nữa.
Giặt Tàu đến chắc các quý ngài 10 củ này cởi áo đeo balo chuồn đầu tiên.
Giỏi ăn tiền bằng lừa dấm dúi mấy người ngoại tỉnh.
Ở tỉnh cũng không khá hơn vì công việc này nó vớ vẩn như thế, nhưng ở tỉnh không bao giờ hét cái giá mất dạy.
Túng quá về xin Bộ thì không dám, chỉ giỏi vòi vĩnh người khác

Hạng F
3/10/15
9.868
12.157
113
E nói thật chứ cái đường NVL này cắm bảng tào lao nhất, nên nó cứ lợi dụng ăn tiền mãi.

Bọn ẢNG này lương tâm đéo có răng.
Chính xác luôn.
Chắc bác cũng đang nói đến cái mũi tên rẽ trái mà lại nằm ở phần đường gần…lề phải của đoạn Nguyễn Văn Linh cắt Nguyễn Tất Thành.
Có đường nào mà xấu đều từ đường đến người trên đường như NVL không nhỉ

• Like
Reactions: ipro
Hạng B2
18/3/15
353
516
93
Chắc cũng nghe ngóng nhiều nên Thủ tướng phát luôn: "CSGT cần chuyển từ kiểm soát sang giúp đỡ người dân". Mà y như rằng, quý ngài nói xong là sự việc toàn đi ngược lại! 1 anh chém, 1 anh đăm chiu!

Attachments

Chỉnh sửa cuối: