Tập Lái
13/1/05
35
0
0
Hôm qua tôi đi xe bị xịt lốp, đến khi tạt vào sát vỉa hè được thì thấy lốp xe bị rách mất rồi.
Nhờ các bác tư vấn giúp nên mua lốp riêng rồi lắp vào vành xe cũ hay phải mua cả bộ luôn. Nên mua ở đâu và giá cả tham khảo thế nào.
Tôi cũng mới đi xe nên không có nhiều kinh nghiệm, mong các bác chỉ dẫn giúp. Xe tôi đi là xe Matiz SE
Cám ơn các bác nhiều
Phùng Chí Dũng

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau
RE: Hỏi về lốp xe Matiz

Lốp rách thì thay lốp chứ thay vành làm gỉ hả bác, mà bác ở đâu thì ae mới tư vấn được chứ ...

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: toiyeuoto

Lốp rách thì thay lốp chứ thay vành làm gỉ hả bác, mà bác ở đâu thì ae mới tư vấn được chứ ...

Thay luôn cả đôi bác à... Nếu bánh bị rách là bánh sau thì bác mua đôi mới lắp vào 2 bánh trước... 2 bánh trước tháo ra lắp vào 2 bánh sau..

Còn thừa 1 bánh để đó...:D

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: toiyeuoto

Thay luôn cả đôi bác à... Nếu bánh bị rách là bánh sau thì bác mua đôi mới lắp vào 2 bánh trước... 2 bánh trước tháo ra lắp vào 2 bánh sau..

Còn thừa 1 bánh để đó...:D

Nếu bác còn bánh sơ cua thì mua 1 vỏ mới thôi, đem cái sơ cua xuống xài cùng với vỏ mới. Cái vỏ nguyên đang xài cho lên làm sơ cua. Em bị gòi. [8D]
Lưu ý bác là khi thay vỏ mới xong bác phải cân mâm + vỏ lại nhá :D

Tập Lái
13/1/05
35
0
0

cảm ơn các bác, tôi ở HN, nên thay lốp ở đâu và cân mâm và vỏ luôn.
Rất cám ơn các Bác, có các Bác nhiều khi đi xe thấy rất là yên tâm

Tập Lái
8/5/06
31
0
6

Bác ra cuối đường 2 Bà Trưng. Ở đấy bán tất cả các loại

aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Trích đoạn: dungpc

Hôm qua tôi đi xe bị xịt lốp, đến khi tạt vào sát vỉa hè được thì thấy lốp xe bị rách mất rồi.
Nhờ các bác tư vấn giúp nên mua lốp riêng rồi lắp vào vành xe cũ hay phải mua cả bộ luôn. Nên mua ở đâu và giá cả tham khảo thế nào.
Tôi cũng mới đi xe nên không có nhiều kinh nghiệm, mong các bác chỉ dẫn giúp. Xe tôi đi là xe Matiz SE
Cám ơn các bác nhiều
Phùng Chí Dũng
Bác kiểm tra xem mâm có vấn đề gì không, nếu cần thiết thì thay mới.
Lốp thì theo em thì mua Micheline cho nó phổ biến, à mà thông số lốp của bác là như thế nào?
Bác phải đưa thông tin cụ thể thì mọi người mới giúp bác được.

Tập Lái
13/1/05
35
0
0

Cảm ơn các bác, tôi lo quá, chiều hôm qua đưa ra cuối Hai Bầ Trưng lắp mới 1 cái lốp, ở đấy họ bảo là không phải thay mâm, chỉ thay lốp và đảo lốp thôi. thiệt hại 450 000 đồng. Chắc là ổn, Rất cảm ơn các bác

Hạng B2

Bác cho em hỏi cái này nó ở đoạn nào, bác có số k0? Em đang muốn thay đây!
Trích đoạn: bes

Hôm trước em cũng bị rách cái lốp, thấy mấy cái kia cũng kem kém rồi nên thay luôn cả 4 chú - trong mấy cái bị thay chọn 1 cái ngon nhất lên làm sơ cua. ra Micheline Ngọc Khánh 480K*4 = 1920K. Bác thay 450K là rẻ được mấy chục rồi.