Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
Chào các bác,

Tôi đang chọn mua 1 máy in phun màu HP hoặc EPSON khổ giấy A3, chủ yếu dùng để in bản vẽ Auto CAD đen trắng, in màu ít thôi

Bác nào đã sử dụng 2 loại máy này tư vấn giúp về chất lượng in, độ bền, chi phí về mực in ...

Xin cảm ơn trước

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
RE: Hỏi về máy in phun màu A3

Mua HP đi bác. Dễ in, dễ thay mực, ko bị khô đầu in. Epson khó xài lắm. Chi phí cho HP rẻ hơn đó. Mình toàn xài máy in HP khoảng 10 năm nay rồi. Chất lượng same same như nhau.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Cảm ơn bác HuyTQ nhé, tôi sẽ chọn cái HP DeskJet 1280 (248 usd), bác đã dùng loại máy này chưa, cho xin tí kinh nghiệm

Hạng D
23/10/04
2.240
1.785
113

Nếu dùng để in ảnh từ Digicamera thì nên chọn Epson, hiện nay nó là máy in ảnh cho chất lượng tốt nhất, tuy nhiên công nghệ in fun của Epson dùng đầu phun cao cấp, nên lâu lâu mới in một lần thì hay bị khô đầu phun, phải đem đi ngâm hoặc nặng là phải thay nên bất tiện.
Nếu lâu lâu mới in, mà đa phần là in đen trắng thì HP là sự lựa chọn tối ưu vì công nghệ HP đơn giản, mỗi lần thay mực là thay luôn đầu phun nên đầu phun luôn mới.

Kinh nghiệm dùng máy in phun là sử dụng giấy tốt, đừng tắt điện khởi động nhiều, hạn chế clean, vì mỗi lần thế tốn mực lắm!
Máy HP 1280 sử dụng được lắm, bác mua đi.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Cảm ơn các bác, tôi đã mua HP1280, in bản vẽ thấy nhanh và đẹp, màu sắc cũng được