Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Chào các bác. em đang nghiên cứu để chuyển mình sang Mazda. Và tăm tia em CX5. Em đăng đàn hỏi ngu các bác vài câu vì với em Mazda hoàn toàn mới...
1. Các phiên bản Mazda hiện nay khác nhau như thế nào.,?
Em coi trên website của Mỹ thì hiện có 3 bản là Sport, Touring, và Grand Touring. Theo em tham khảo các bản này khác nhau chủ yếu dựa trên các tùy chọn đi theo VD: âm thanh,ánh sáng, nội thất, phụ tùng..v...v... nói chung em muốn hỏi các bản này có khác nhau về kích thước hay khác nhau gì to to ko ạ. Và em thấy ở VN có bản Facelift llà do Mazda làm hay ae mình ra ngoài độ lên
2. Chế độ Sport?
Em thấy có chế độ Sprot, ko biết nó là gì, có giống chế độ tăng sức máy như các dòng toyota lexus hay có dùng để đi trong nội thành và cao tốc hay gắn trên cần số ko ạ.?
3. Hỏi câu hỏi dư thừa. Theo kinh nghiệm của anh em, Mazda có hay hư vặt và sau mấy chục năm phụ tùng có còn dể kiếm ko

Xin chân thành cảm ơn ae...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Chào các bác. em đang nghiên cứu để chuyển mình sang Mazda. Và tăm tia em CX5. Em đăng đàn hỏi ngu các bác vài câu vì với em Mazda hoàn toàn mới...
1. Các phiên bản Mazda hiện nay khác nhau như thế nào.,?
Em coi trên website của Mỹ thì hiện có 3 bản là Sport, Touring, và Grand Touring. Theo em tham khảo các bản này khác nhau chủ yếu dựa trên các tùy chọn đi theo VD: âm thanh,ánh sáng, nội thất, phụ tùng..v...v... nói chung em muốn hỏi các bản này có khác nhau về kích thước hay khác nhau gì to to ko ạ. Và em thấy ở VN có bản Facelift là gì nữa vậy ae?
2. Chế độ Sport?
Em thấy có chế độ Sprot, ko biết nó là gì, có giống chế độ tăng sức máy như các dòng toyota lexus hay có dùng để đi trong nội thành và cao tốc hay gắn trên cần số ko ạ.?
3. Hỏi câu hỏi dư thừa. Theo kinh nghiệm của anh em, Mazda có hay hư vặt và sau mấy chục năm phụ tùng có còn dể kiếm ko

Xin chân thành cảm ơn ae...
Câu 1: ở VIệt nam hiện nay pác hải lắp ráp và cung ứng ra thị trường, không chia theo dòng mà phân theo động cơ. Hiện 2016, cx5 đã có 2.0 và 2.5, options 2 loại này hầu hết là bản mắc nhất bên Mỹ nhưng cũng bị cắt đi nhiều thứ nhé. Chi tiết pác ra showroom.

Câu 2: chế độ sport vòng tua máy cao hơn, ga thốc hơn, vô lăng đầm hơn
Câu 3; theo như em tự nghiên cứu thì mazda trước giờ lành tuổi thọ cao như mấy xe mazda premacy trong đây nhiều thớt pác nghiên cứu. Riêng phụ tùng ko lo và Thaco lắp.

• Like
Reactions: apha6
Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Câu 1: ở VIệt nam hiện nay pác hải lắp ráp và cung ứng ra thị trường, không chia theo dòng mà phân theo động cơ. Hiện 2016, cx5 đã có 2.0 và 2.5, options 2 loại này hầu hết là bản mắc nhất bên Mỹ nhưng cũng bị cắt đi nhiều thứ nhé. Chi tiết pác ra showroom.

Câu 2: chế độ sport vòng tua máy cao hơn, ga thốc hơn, vô lăng đầm hơn
Câu 3; theo như em tự nghiên cứu thì mazda trước giờ lành tuổi thọ cao như mấy xe mazda premacy trong đây nhiều thớt pác nghiên cứu. Riêng phụ tùng ko lo và Thaco lắp.

Cảm ơn bác. . Vậy là chế độ sport thích hợp đi trong nội thành rồi, còn ra xa lộ chạy đều đều thì tắt đi

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Cảm ơn bác. . Vậy là chế độ sport thích hợp đi trong nội thành rồi, còn ra xa lộ chạy đều đều thì tắt đi
pác chạy qua rồi sẽ thấy ít khi dùng sport vì sẽ hao nhiên liệu. Bản nâng cấp của một vòng đời là facelift pác ah, sau đó sẽ ra vòng đời mới. CX% 2016 vừa về VN là bản FL

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Bác tìm hiểu cho kỹ trước khi đặt bút ký HD nhé, bút sa gà chết đó ạ, e thì hối hận lắm rồi ạ :)