Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
thành phố thì vô chừng nhưng nếu dưới 10l/100km thì em ứ tin.Ngồi không, bật máy lạnh sao mà ko hao

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Re: RE: Hỏi về mức tiêu thụ nhiên liệu của Everest ...

hnhcuong nói:
dell132 nói:
@ conon: Em lại thích máy xăng hơn, hay chạy thành phố mà dùng máy dầu nó cứ ì ì không đã chút nào :)

Đà Nẵng của bác đường rộng thênh thang, làm răng mà ì ì được hở bác? :D

Vừa rồi em có đi FE máy dầu MT, chạy nếu dưới 40km/h là thấy chán lắm, chân ga đạp không cảm giác như máy xăng, nhưng lên trên 60km/h thì rất ok :) Mà em phải đi đường thành phố nhiều, nên cũng hơi ngại :)

Các bác cho hỏi thêm: Nói máy dầu của Ford tiết kiệm hơn xăng là nói về số lượng (lít/100km) hay tính luôn ra giá tiền rồi ạ (vì giá dầu < xăng) ?

Hạng D
5/1/08
1.570
26.056
113
Saigon

Xăng hay dầu thì giá ngang bằng nhau rồi bác ơi!
Mức tiêu thụ nhiên liệu là tính trung bình số lít cho 100km đó bác!
FE dung tích máy cho bản máy dầu hoặc máy xăng đều là 2.5, đi trong Sàigòn em cũng toàn để số 2 hoặc 3 thôi bác, trả số lia lịa khi gặp đường đông!! Bắt buộc thôi!
Bác có thể chọn FE AT thì đi tiện hơn MT (nhưng nhìn cái cần số AT ... xấu qúa em nản) vì Ford không ra bản máy xăng nữa bác à !

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Em đang tìm hiểu FE (cũ thôi), các bác cho biết sự khác biệt giữa máy xăng và máy dầu đối với xe cũ (3-5) năm gì đó được không? Vì em ít tiền, không đủ mua xe mới nên phải cân nhắc cái giá phải trả đó các bác.

Em chạy chủ yếu là ở Hà Nội, thỉnh thoảng về quê, bán kính 200km trở lại.

Tập Lái
24/12/08
6
0
0

Công ty e có 1 chú E số tự động mới mà định mức nhiên liệu cho xe mới có 12l/100km. Bác tài vẫn cười tươi hát vang!!! Không hiểu tiêu thụ bao nhiêu???

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Xe MT tầm 8-9l thì AT tầm 12l là đi được đấy !!! Con này em chạy hoài, được cái gầm cao với cả khá chắc xe, nhưng mà không có cảm giác đi xe hơi các bác ạ !!!

Hạng B1
22/4/08
77
2
8

cứ gía dầu hiện tại thì 1000vnđ/km thôi các bác ơi

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com
petrol nói:
Em khẳng định với các bác là nếu chạy đúng 80KMH thì mức tiêu hao cho máy Dầu EV là kông quá 9Lit/100KM

Còn đạp vô tư thì chắc chắn 10lít/100km trở lên

Còn đi trong city thì tùy điều kiện đường xá nữa/

bác petrol chỉ được cái ... nói đúng !
Xe em FE 2ơ đăng ký tháng 8/2007 chạy đến nay em theo dõi liên tục, chính xác nếu chạy đường truờng - chạy đều đều 8->90 km/h - cả đường đồng bằng và miền núi ( chả là em hay đi từ SG ra Miền Trung theo cả QL 1 và đường HCM ) thì: dưới 8,5 lít/100 km. Còn chạy thành phố ( TP HCM) thì từ 11,5 -> 12 lít/100 km. Xe em hễ chạy là mở máy lạnh liên tục, ít nhất là 1 dàn, và luôn chở ít nhất là nửa tải.
Em thấy FE vô cùng tiết kiệm nhiên liệu các bác à.

Hạng C
9/2/09
500
22
18
Các bác ơi, Xe Ford Everest MT đã qua sử dụng giá chừng bao nhiêu vậy ? em có 400tr không biết kiếm được Em Ford E đời nào được