Hạng B2
22/3/10
114
121
43
Máy bắn tốc độ cod sai số kjoong các bác. Ví dụ 5% sai , lỡ m chạy 100 thì bắn ra 105 không?
Như vậy m cũng bị phạt đúng không ạ

Hạng D
18/2/10
3.135
2.902
113
Máy bắn tốc độ cod sai số kjoong các bác. Ví dụ 5% sai , lỡ m chạy 100 thì bắn ra 105 không?
Máy nào cũng có sai số, đó là lý do tại sao quá 0-4.99km/h thì không quy định mức xử phạt quá tốc độ!

• Like
Reactions: pvandung
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cái chính là "súng" của CA bác

Có văn bản nào quy định phạt lỗi vượt tốc độ < 5km/h bác cho em xin để em thông não với?
Bạn đọc từng câu chữ của tôi nhé, dưới 5km/h tôi có nói là vi phạm lỗi quá tốc độ đâu?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Như vậy theo quan điểm riêng của tôi thì chạy quá tốc độ từ 1-4.99 km/g là nhất định vi phạm rồi !! Nhưng phạt thì chỉ khi quá tốc độ từ 5 km trở lên thôi !! ;) :p :D
Nếu có biển P127 thì dưới 5km/h chính xác là vi phạm lỗi không tuân thủ hiệu lệnh của biển báo, phạt tốt lỗi này.
Trên 5 thì lỗi quá tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sai số đương nhiên phải có và sai số của máy khi được kiểm định đã được chứng nhận và chấp nhận, như vậy khi bắn thì cứ theo số của máy mà tính nhé.
Còn tại sao trên 5km/h mới phạt lỗi quá tốc độ là vì dưới 5 thì mức độ gây nguy hiểm chưa cao và do khi điều khiển xe khó có thể giữ đúng 1 tốc độ nên trừ hao lúc xuống dốc, lúc lỡ nhấn hơi mạnh chân ga.
Tuy nhiên dưới 5km/h thì là đã vi phạm hiệu lệnh của biển báo nên hoàn toàn có thể phạt lỗi không chấp hành hiệu lệnh của biển báo.
Nhiều bạn không phân biệt được lỗi này với lỗi quá tốc độ cứ cãi là không phạt được là sai nhé.

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Khi làm luật người ta cũng hiểu là ko có tuyệt đối, cho nên dưới 5kmh là không đáng kể, có thể trừ hao cho chuyện đó, nên chuyện phạt là không bao giờ có nhé!

Hạng C
7/3/07
559
1.744
93
HCM
Tuy nhiên dưới 5km/h thì là đã vi phạm hiệu lệnh của biển báo nên hoàn toàn có thể phạt lỗi không chấp hành hiệu lệnh của biển báo.
Nhiều bạn không phân biệt được lỗi này với lỗi quá tốc độ cứ cãi là không phạt được là sai nhé.
Cái này bác tự suy diễn thôi, mà luật thì không được suy diễn. Thực tế làm gì có người nào bị phạt kiểu này. Bác cũng đừng đổ thừa CA không hiểu luật.

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Cái này bác tự suy diễn thôi, mà luật thì không được suy diễn. Thực tế làm gì có người nào bị phạt kiểu này. Bác cũng đừng đổ thừa CA không hiểu luật.
Chuẩn luôn, ông nội này tự suy diễn nhằm tỏ ra nguy hiểm, làm gì có hình phạt nào cho việc chạy quá tốc độ dưới 5kmh. Nói có sách nhé, luật sư đã confirm:

Hỏi về ngưỡng vi phạm tốc độ

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Không suy diễn tí nào nhé, còn bạn dựa vào thực tế chưa thấy ai phạt mà cho là không phạt được mới là suy diễn đó.
Không đỗ thừa CA kg hiểu nhé, chỉ nói có thể như vậy thôi.
Không liên quan đến vụ này, cho hỏi, theo bạn thì trường hợp nào, vi phạm như thế nào sẽ bị phạt lỗi không tuân thủ hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Chuẩn luôn, ông nội này tự suy diễn nhằm tỏ ra nguy hiểm, làm gì có hình phạt nào cho việc chạy quá tốc độ dưới 5kmh. Nói có sách nhé, luật sư đã confirm:

View attachment 2941492
Không phân biệt được lỗi mà phán linh tinh.
Đọc cho kỹ từng câu chữ trong còm của tôi rồi hãy phán nhé.
Kỹ năng đọc hiểu quá kém mà hay tinh tướng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Khi làm luật người ta cũng hiểu là ko có tuyệt đối, cho nên dưới 5kmh là không đáng kể, có thể trừ hao cho chuyện đó, nên chuyện phạt là không bao giờ có nhé!
Đọc cho kỹ câu tôi còm, dưới 5km/h thì phạt lỗi gì nhé.