Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
model này không cần kiểm tra dầu hộp số đâu bác Phong Nguyen, chỉ kiểm tra rò rỉ, ko có dip stick để kiểm tra mực dầu đâu

chuyện tính tương thích của dầu hộp số tự động thì đa phần loại mới tương thích với loại cũ ví dụ Type IV tương thích với type II III. vì vậy hướng dẫn thay type II có thể thay type III, IV nhưng không được ngược lại

Hạng D
19/10/09
4.745
14.460
113
Tel : 0949999684 .
qha_vn nói:
model này không cần kiểm tra dầu hộp số đâu bác Phong Nguyen, chỉ kiểm tra rò rỉ, ko có dip stick để kiểm tra mực dầu đâu

chuyện tính tương thích của dầu hộp số tự động thì đa phần loại mới tương thích với loại cũ ví dụ Type IV tương thích với type II III. vì vậy hướng dẫn thay type II có thể thay type III, IV nhưng không được ngược lại
- Vậy có nghĩa em bán WS là ngon lành rồi phải không bác.Nhưng em có cái phân vân là giả sử xe đang dùng là Type IV mà mình thay WS vào,hoặc Type III mà thay Type IV vào thì nó hòa trộn nhau có sau không bởi vì như bác biết mình đâu có thay hết được đâu.Nói chung em cũng lăn tăng vụ này lắm,ai hỏi mua cái nào thì em bán chứ không dám tư vấn bậy bạ bác Hà à.