Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Gởi các bác thêm 1 lựa chọn chất lượng cực ngo 500Gb C-16Mb 7200rpm giá 93USD, made in Malaysia

Hạng B1
19/8/10
56
0
0
33
Sài Gòn
Bác conco ui cho em hỏi thăm là cái ổ cứng ấy có dùng nguồn ngoài riêng không dzậy? Có 500Gb mà gần 2chai /cái mắc qué! Nhưng chắc là chất lương fải okie lém há?:cool:

Tập Lái
18/8/10
16
0
0
42
www.gtvsolutions.vn
hoack nói:
em củng tính chơi 1 cái hd , nhưng cuối cùng thì có tốt không mấy bác ?

Dạ bảo đảm bác là tốt mà, từ 160G đến 2TB đều có. Rất nhiều bác đã sử dụng và confirm lại với e : "Ổ này tốt thật, chạy êm lắm, không nóng, anh/chị đã giới thiệu cho nhiều người biết." E tự tin về mặt hàng này lắm lắm đó.

Tháng 9/2010 này Hitachi sắp có sản phẩm này nè, các Bác tham khảo xem hay hem ... "http://www.hitachigst.com/lifestudio-mobile-plus"

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Tottisgvn nói:
Bác conco ui cho em hỏi thăm là cái ổ cứng ấy có dùng nguồn ngoài riêng không dzậy? Có 500Gb mà gần 2chai /cái mắc qué! Nhưng chắc là chất lương fải okie lém há?:cool:

Cái BUFFALO này xài nguồn USB. Em đã có dịp test qua 3 ổ cứng full box 2.5" 500Gb C-16Mb của 3 hãng: Buffalo, Transcend, Hitachi thì thấy tốc độ chép data (200Gb) trên cùng 1 máy, nhanh nhất Buffalo, Transcend rồi tới Hitachi. Mức độ êm ái của box HDD khi vận hành: Buffalo, Transcen, Hitachi. Mặc dù tất cả các box đều sử dụng HDD của Hitachi. Như vậy có thể tạm kết luận về sự khác biệt về thời gian chép data ... và sự chênh lệch về giá là do cái board mạch ngay trên box.
Vài dòng các bác tham khảo thêm.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
GTVSolutions.vn nói:
hoack nói:
em củng tính chơi 1 cái hd , nhưng cuối cùng thì có tốt không mấy bác ?

Dạ bảo đảm bác là tốt mà, từ 160G đến 2TB đều có. Rất nhiều bác đã sử dụng và confirm lại với e : "Ổ này tốt thật, chạy êm lắm, không nóng, anh/chị đã giới thiệu cho nhiều người biết." E tự tin về mặt hàng này lắm lắm đó.

Tháng 9/2010 này Hitachi sắp có sản phẩm này nè, các Bác tham khảo xem hay hem ... "http://www.hitachigst.com/lifestudio-mobile-plus"

bác nói rõ hơn về thằng này được ko ạh
mà sao nick bác bị tèo thế

Стефан Теодосиев
22/12/06
549
10
18
47
Căn phòng nhỏ, Cao ốc vô danh
Hitachi là hãng sản xuất đứng đầu thế giới về phần cứng của các giải pháp storage. Tất cả các hãng có giải pháp lưu trữ đều sử dụng phần cứng của Hitachi (ổ cứng, các loại card) nên việc sử dụng hitachi là hoàn toàn yên tâm cho dù nó s/x ở đâu chỉ sợ hàng fake!

bác chủ thớt yên tâm nhé

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
Mấy hôm trước e có ghé bác GVT, tính kiếm cái ổ gắn ngoài dẻ dẻ để sang bớt dữ liệu trong cái laptop của e. Nào ngờ bác GVT ngon ngọt "dụ dỗ" nên e lấy cái simpletough, 500Gb mà hết hơn 2 chai.
Trước mắt xài thấy khá tốt, tương lai chưa biết ra sao

To bác GVT: bác bán hàng trên này mà có chữ tín thì đảm bảo sẽ đắt khách. Trên 4rum có nhiều gà vi tính như em, thấy quán nào được khen sẽ nhào vào mua, quán nào bị complain thì chỉ có nước đóng cửa.

Hạng B1
19/8/10
53
0
0
33
Vietnam
fleur nói:
Hitachi là hãng sản xuất đứng đầu thế giới về phần cứng của các giải pháp storage. Tất cả các hãng có giải pháp lưu trữ đều sử dụng phần cứng của Hitachi (ổ cứng, các loại card) nên việc sử dụng hitachi là hoàn toàn yên tâm cho dù nó s/x ở đâu chỉ sợ hàng fake!

bác chủ thớt yên tâm nhé

Em cũng cảm ơn bác đã cho nhận định chắc như đinh đóng cột! Bác ơi hàng fake là gì vậy? Em mới vào hóng hớt kinh nghiệm các bác nên chắc là sẽ hỏi nhiều đấy...
Sorry bác chủ thớt cho em ké tý ạ!