Hạng D
21/4/10
3.121
36.186
113
HCM city
Chào các bác,
Em có miếng đất ở quê, hiện trạng là đất lúa nhưng theo quy hoạch của địa phương thì là quy hoạch đất ở nông thôn.
Bây giờ em muốn tách nhỏ ra từng lô trên 100m2 để bán có được không ạ ?
Quy trình thực hiện như thế nào vậy các anh ?
Xin đạ tạ.

P/s : Hóng các thánh đất, thánh toạ độ lửa cho em thông tin ạ.:D

Muốn tách ra từng lô nhỏ thì anh phải lên thổ cư toàn bộ và làm hồ sơ phân lô.
Tùy theo chính sách của từng địa phương (tỉnh) mà qui trình hơi khác nhau. Hỏi phòng TNMT ở địa phương là chính xác nhất.
Nếu lên thổ cư trong hạn mức (Đồng Nai thì 300m2) thì thủ tục khá đơn giản, nhưng anh phân lô thì thủ tục hơi nhiều.

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
Chào các bác,
Em có miếng đất ở quê, hiện trạng là đất lúa nhưng theo quy hoạch của địa phương thì là quy hoạch đất ở nông thôn.
Bây giờ em muốn tách nhỏ ra từng lô trên 100m2 để bán có được không ạ ?
Quy trình thực hiện như thế nào vậy các anh ?
Xin đạ tạ.

P/s : Hóng các thánh đất, thánh toạ độ lửa cho em thông tin ạ.:D
Xin dự án làm thì thua rồi á ! Phụ thuộc vào quota hàng năm. Nếu vẫn cứ quyết làm thì tiền lobby cũng kha khá .
Kinh nghiệm 3 năm xương máu tách thửa và chờ đợi là cứ theo kiểu truyền thống đi bác ạ cho nhanh . Bố mẹ , ông bà gì đó chia cho con cháu ( con cháu càng đông thì ra thửa càng nhiều vậy thôi ).
Chi phí tách ( em ko rành tphcm ) chỉ rành tỉnh : đất lúa thì phải lên thổ đã , tiền lên thổ dự báo cỡ 1tr/m2 ( tùy tỉnh ) , còn đóng phạt nữa vài chục triệu , sau đó thì tách chi phí 15tr/nền sổ có đường hiện hữu , nền bên trong tất nhiên sẽ có đường do chúng ta vẽ ra nhưng sổ sẽ ko thể hiện đường ( do tách kiểu phân chia tài sản) chi phí 50tr/nền.
Tóm lại là làm tách thửa đường hoàng mà bán thì thời gian chờ và chi phí sẽ rất nhiều.

8/8/16
1.734
2.891
113
  1. chuyển mục đích sdđ từ lúa >> đất ở nông thôn.
  2. tách thửa theo quy định.
Hiện trang lúa MT đg ,qh ODT bán rẻ hơn lô ONT bên cạnh còn khó bán nữa nhé bác
LA nhà bác thì chắc lên FULL THỔ mới bán dễ chứ m chưa thấy ( có thể có ) lô nào 1-200m2 có 1 fần ont cả

Chỉnh sửa cuối: