Hạng D
6/3/08
3.923
7.961
113
Sàigòn
em thấy xưa giờ xxx toàn phạt sai: xe máy cũng là xe cơ giới --> được phép chạy làn trái, (trừ trường hợp có bảng phân làn 2B-4B)

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
TommyT nói:
Em lấn lane nhưng có đá 'xi-nhan' mà còn bị tuýt vào đấy bác chủ thớt àh!thế là cãi!ngay đoạn NTMK bên hông dinh Thống Nhất.
....XXX:Anh chạy lấn tuyến nha!lỗi này 150 nghìn(năm ngoái lận)
em:chú xem lai chứ anh có tín hiệu rẽ,xin đường mà mà!
XXX:(lúng túng vài giây...)nhưng đoạnanh vượt dài quá 25 m!
em:chú nói thế thì anh bó tay,anh đâu có đem theo thước đâu mà đo!thế anh phải đo mõi khi vượt á?anh phải đo bằng hệ nào yard hay mét?mà chú em xem lại luât coi có vụ nào quá 25m không được vươt không?(em cứ hỏi cứng thế vi thực ra cũng không rõ.)
XXX:(đánh trống lảng)anh đi công tác á?thôi anh đi di!(không đề cập gì đến vụ đó nũa)
Thế nên ta đi đúng luật thì phải cãi thôi,còn lấn thì đúng là tội cho các bác bốn bánh lắm!
hoan hô bác, quá chuẩn
đúng là mền thì nắm - rắn thì buông đây mà,

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
ở VN biển báo dường như chỉ có hiệu luật cho 4b còn 2b thì vô tư chạy theo quán tính

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41
TommyT nói:
Em lấn lane nhưng có đá 'xi-nhan' mà còn bị tuýt vào đấy bác chủ thớt àh!thế là cãi!ngay đoạn NTMK bên hông dinh Thống Nhất.
....XXX:Anh chạy lấn tuyến nha!lỗi này 150 nghìn(năm ngoái lận)
em:chú xem lai chứ anh có tín hiệu rẽ,xin đường mà mà!
XXX:(lúng túng vài giây...)nhưng đoạnanh vượt dài quá 25 m!
em:chú nói thế thì anh bó tay,anh đâu có đem theo thước đâu mà đo!thế anh phải đo mõi khi vượt á?anh phải đo bằng hệ nào yard hay mét?mà chú em xem lại luât coi có vụ nào quá 25m không được vươt không?(em cứ hỏi cứng thế vi thực ra cũng không rõ.)
XXX:(đánh trống lảng)anh đi công tác á?thôi anh đi di!(không đề cập gì đến vụ đó nũa)
Thế nên ta đi đúng luật thì phải cãi thôi,còn lấn thì đúng là tội cho các bác bốn bánh lắm!
Em cũng bị giống bác, nhưng xxx nói em chạy quá 10m (ko phải 25m như bác). Cái vụ này xxx xử lý theo cảm tính thôi (hình như cố tình đưa đại ra 1 con số cụ thể, làm như trong luật có quy định, để hù doạ ai yếu bóng vía).

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Em nghĩ đây là "lệ" của SG thôi tức là xe máy phải chạy lane trong, xe hơi lane ngoài. Rất nhiều đường ở SG không có biển phân lane nhưng nếu xe máy chạy vào lane xe hơi thì sẽ bị tuýt liền.
Về cá nhân em thì em ủng hộ cách chia lane xe máy và xe hơi rõ ràng nhưng phải làm theo luật (cụ thể là phải treo biển để người tham gia giao thông biết) còn không thì không được phạt.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/2/11
234
0
18
51
sound&noise city
Bác cũng giống em á?em tới giờ cũng chưa rõ cái vụ chạy lấn được bao nhiêu,em nghĩ thấy an toàn là bật tín hiệu xin vượt thôi mà!(dĩ nhiên phải đúng luật)có bác nào rành luật ới cho anh em biết cái nha!em thì cưỡi 2b thì quan sát,thao tác cố gắng như đi 4b cho nó lành! vì có ôm vô lăng mới thấy sao mà ghét mấy 2b chạy ẩu ghê!đôi khi gặp mấy trự 2b chạy ẩu,sai luật còn quay lại nhìn em lầm bầm nứa!

Hạng B2
20/2/10
108
6
18
nếu mình mở xi nhan và chạy qua làn bên trái để vượt xe hai bánh khác thì khi bị thổi lại thì mình cải lại là đúng phải ko ạ?

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41
boo_9009 nói:
nếu mình mở xi nhan và chạy qua làn bên trái để vượt xe hai bánh khác thì khi bị thổi lại thì mình cải lại là đúng phải ko ạ?
Dạ cái này bác đúng lý. Có lần em bị thổi lại, xxx kêu em lấn tuyến, em nói đường này vạch ko liên tục, được quyền lấn qua rồi tấp vô lại, xxx liền hỏi em có bật tín hiệu ko (xui là em ko bật tín hiệu), vậy là chịu phạt lỗi "chuyển làn ko tín hiệu". Nếu em có bật tín hiệu thì chắc xxx đuối lý.

Hạng B2
4/2/11
234
0
18
51
sound&noise city
Em dự cái tình huống này XXX bắt thì nhạy cảm lắm,theo cảm tính thôi!em thì đúng là đá signal rồi lấn phải,vươt,trở lại lane 2b ngay trước măt XXX luôn nên mới bị tuýt vào!em cứ chuyển hướng là đá signal(2b lẫn 4b,em quen rồi các bác ạh!)vậy nên cãi ngay,chắc em không sai nên XXX mới cho đi!không biết là chạy môt đoạn dài cả mấy trăm mét thì hok biết!!!!em chưa thử các bác ạh!