Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Thằng ngân hàng bày ra đủ trò ăn tiền. Mình vừa mua chiếc Mec thằng ngân hàng TP bank còn bắt mua bảo hiểm tài chính hơn 20 triệu, trong khi đã có tài sản đảm bảo là chiếc xe ( xe cũng đã mua bảo hiểm full rồi) nó tưởng ép được vì mìn cần vay, bực quá ra rút tiết kiệm trước thời hạn trả luôn, khỏi vay.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
View attachment 1967877Chào các bác, số là em có mua xe trả góp, khi lấy cavet xe, ngân hàng sử dụng một công ty dịch vụ cùng đi lấy cavẹt với em, rồi bảo em phải đóng phí lấy cavẹt cho công ty dịch vụ đó. Em thấy lạ, là vì em không có nhu cầu dùng dịch vụ đó. Ngân hàng là người sử dụng dịch vụ để đàm bảo tài sản thuế chấp. Mà bắt em đóng phí là sao ta. Các bác có kinh nghiệm thông não dùm em một cái!​
P/s: Ảnh Minh Họa​

Em thì chỉ đóng phí lấy cà vẹt nhanh thôi, nộp hôm trước hôm sau có cà vẹt, hết 2 trẹo đồng ông cụ

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Mấy a bên chên 4 vấn hay wuas hay luôn!
Hỏi: các a có đọc hết cái bộ hợp đồng vay vốn, hợp đồng thế chấp chưa!? Có hiểu giao dịch bảo đảm bản chất nó là như thế nào hok!?
Về nguyên tắc giấy chứn nhận đăng ký xe là sở hữu của chủ xe, mà chủ xe lại thế chấp cho NH vậy giấy đó vẫn phải chánh chủ đi nhận, hoặc có điều khoản thoả thuận ủy quyền nào đó hợp pháp.
Việc ko đi lấy là chủ xe ko chịu hợp tác họ mới làm vậy, như mình bận mình báo Bank để đúng tháng sau mình sắp xếp lấy, thì báo cáo nội bộ đưa vào pending thoy.
Em làm hồ sơ xe bấm biển số còn không thấy được chiếc xe với cái cà vẹt tròn méo ra sao nữa. Đừng nói mà tới 282 lấy giấy...
Tới lúc lên ngân hàng kí tờ giấy chiều tiền vô tài khoản bên showroom lên lấy xe về thôi. Nhận được biên nhận thế chấp với mấy tờ cà vẹt sao y công chứng. K

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Thế mới biết! Nên bản thân tôi có ít tiền mua xe ít tiền, khi có kha khá thì mua xe lớn hơn. Tôi ráng không vay ngân hàng, phức tạp lắm